XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3819|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Giao lưu] tư vấn tương lai nghề xây dựng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
các bác ơi có phải ngành xây dựng trong mấy năm tới sẽ suống dốc không phanh không???em thấy bây giờ nhiều kĩ sư xây dựng thất nghiệp lắm...ng thì đi làm xe ôm, ng thì đi làm nhân viên giao hàng (trường hợp này em bắt gặp trực tiếp vì nhà em bán hàng tạp hóa)...kỹ sư còn vậy liệu một anh sinh viên cao đẳng như em ra trường thì có tương lai gì k các bác...em thấy tương lai hơi mịt mờ...em chia sẻ suy nghĩ này mong các bác tư vấn giúp...tks các bác nhìu...

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
xdpro86 Đăng lúc 7/8/2013 21:50 | Chỉ xem của tác giả
Tùy vào quan hệ của mỗi người.Mình cũng mới ra trường nhưng đi làm được 4 năm rồi.Năm nay đi thi công cho bọn Trung Quốc tháng cũng 10tr mà vẫn bỏ ở nhà vợ nuôi để kiếm việc khác cần 4 triệu thôi

Đánh giá

có thể do đi làm xa hoặc nhiều yếu tố axetank ah  Đăng lúc 9/8/2013 09:54
Lương 10 tr tốt vậy mà ko làm?  Đăng lúc 9/8/2013 09:41

3#
ngocanh1983 Đăng lúc 8/8/2013 08:00 | Chỉ xem của tác giả
Nói túm lại:
- Nhớ quá khứ trong lòng run sợ(học hành hãi quá)
- Nghĩ tương lai chẳng muốn đợi chờ( thất nghiệp)????

4#
kancute Đăng lúc 8/8/2013 08:41 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đang tư tưởng giống bạn .Đâu cũng đòi bằng đhoc , nhưng chắc gì bằng đại học đã làm được việc bằng cd . Đơn giản như mình nói chỗ mình thực tập ngày trước , anh trưởng phòng làm 4 năm roài mà đi hồ sơ bên nhà thầu là hồ sơ mời thầu , nhưng anh này lại làm hồ sơ dự thầu thay bằng hô sơ đề xuất thế là trượt thẳng cẳng luôn . Thời buổi giờ bằng cấp quá quan trọng bằng đh thì nhiều như quân nguyên ấy . Xây dựng thì khó khăn , không có công trình , không có tiền ...
Chấp nhận sống chung với lũ vậy . Mình đang tính đi làm tạm kais gi rui lấy ngắn nuôi dài , nộp hs khắp nơi....

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 4.0
Rất hữu ích! Thanks!: 4
  Đăng lúc 8/8/2013 10:02

5#
TINHHT88 Đăng lúc 8/8/2013 09:18 | Chỉ xem của tác giả
đúng là ngành xây dựng bây giờ khó khăn thật. như cty minh thuộc dạng có tiếng tăm mà cũng đào ko ra đủ ctrinhf cho lính làm.một ctrinh có mấy chục nhà thầu nhảy vào tranh giành. đó là khó khăn chung bạn hãy cố gắng học hỏi thêm tay nghề và bằng cấp đi một thời gian nữa sễ tốt thôi.cái j cũng có lúc thăng trầm mà.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
kancute + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

6#
vanthanh88 Đăng lúc 8/8/2013 10:00 | Chỉ xem của tác giả
Ai bít được ngày mai như thế nào tới đâu tính tới đó

7#
bonsevic Đăng lúc 8/8/2013 10:18 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ko phải lo lắng nhiều thế đâu. Ngành xd hay ngành khác khi nền kinh tế suy thoái thì đều ảnh hưởng vậy thôi. Kế toán, hay ngân hàng cũng bị thất nghiệp chứ có riêng gì xd đâu. Bạn có kiến thức tốt, làm việc linh hoạt, chịu khó, nhanh nhẹn... thì ko ngại bị thất nghiệp đâu

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +2 Thu lại Lý do
taiga1985 + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Cảm ơn!
kancute + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

8#
chuyangsing Đăng lúc 8/8/2013 20:31 | Chỉ xem của tác giả
Bằng cấp chỉ là cái giấy thông hành ban đầu thôi, thực tế sẽ chứng minh năng lực của từng cá nhân. Cty tôi có Ths học nước ngoài về nhưng làm không được việc ở môi trường VN bị đưa ra công trường ngồi chơi xơi nước đó. Còn vài  KS trẻ bằng cấp cả xấp nhưng giao triển khai bản vẽ BPTC không rành và chưa vững về AutoCAD! Viết cái đơn thì lôi thôi, chữ xấu và trình bày không thể chấp nhận được.
Vậy, các bạn đã, đang và sẽ là KSXD hãy xem mình làm được gì để nhà tuyển dụng để mắt đến trong thời buổi XD tuột dốc thê thảm như thế này. Ra đường gặp khá nhiều KS, KTS làm trái nghề.
Hệ quả của phương pháp đào tạo đại học, CĐ ở VN...
Than ôi!!!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 0.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1.0
thực trạng đáng buồn :)  Đăng lúc 30/9/2013 12:35
Rất hữu ích! Thanks!: 0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1
  Đăng lúc 9/8/2013 09:57

Số người tham gia 1Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +1 Thu lại Lý do
youme_215 + 2 + 2 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

9#
phuocthauqn Đăng lúc 8/8/2013 21:42 | Chỉ xem của tác giả
Sống như hai cha con " người rừng " cho khỏe. Dâu cái đầu ! KS Bach Khoa chính quy 4 năm kinh nghiệm làm gi cung ok ma cung thất nghiệp đây bà con ơi !

10#
quocluong83 Đăng lúc 8/8/2013 22:01 | Chỉ xem của tác giả
Bằng cấp không quan trọng đâu bạn, tôi cũng bằng CĐ nhưng ra làm được việc, việc gì cũng làm được có nhiều vị giám đốc lôi kéo về công ty ông làm mà có về đâu. Công ty tôi giai đoạn này cũng khó khăn lắm, máy tháng không lương, nhưng tôi có chờ công ty trả lương đâu. Tôi tự kiếm việc ngoài nhiều hơn việc công ty, từ đầu năm đến giờ nuôi vợ con bằng tiền làm ngoài thôi. May được cái tôi quá đa năng: Thiết kế, lập dự toán, lập báo cáo KTKT, Báo cáo dự án, Làm đấu thầu, thi công, giám sát. Thậm chí tôi tự quan hệ CĐT để xin công trình cho riêng mình nữa. Vậy nên bạn đừng nhìn vào hoàn cảnh hiện tại, mà hãy nghĩ hiện tại bạn làm được gì

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0 Rất hữu ích! Thanks!: 3.3
Rất hữu ích! Thanks!: 0
  Đăng lúc 10/10/2013 10:31
Rất hữu ích! Thanks!: 5
  Đăng lúc 8/10/2013 10:06
Thực sự thì bác là người có năng lực, và cả may mắn nữa. Nhiều người có năng lực làm việc nhưng vẫn lận đận dài dài...  Đăng lúc 7/10/2013 16:38
Rất hữu ích! Thanks!: 5
Một tấm gương...  Đăng lúc 1/10/2013 16:44
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
e nghĩ một thời gian nữa xây dựng khởi sắc a nên mở công ty riêng!  Đăng lúc 1/10/2013 12:12

Số người tham gia 2Uy Tín: +2 Thưởng +2 Thanked +2 Thu lại Lý do
tinhban7878 + 1 + 1 + 1
ziuunzoo + 1 + 1 + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

11#
nhatducluyen Đăng lúc 9/8/2013 09:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghĩ giáo dục Việt Nam là cái gốc của những nguyên nhân dẫn đến nhiều ngành nghề thất nghiệp (đừng đổ lỗi cho kinh tế khó khăn nhiều quá vì nếu có nhiều người giỏi thì đất nước sẽ biết làm cái để vượt qua khó khăn ).Giáo dục cứ cho mở nhiều trường đại học ồ ạt .Chất lượng đầu vào sinh viên, chất lượng đào tạo của nhiều trường rất thấp (cứ 13 điểm đã đậu Đại Học thì bảo sao sinh viên ra trường thất nghiệp nhiều thế ).Khi nào mà giáo dục nước mình làm được điều " Số lượng và chất lượng sinh viên đáp ứng đực đúng-đủ nhu cầu của xã hội " thì lúc đó mới hy vọng nước mình phát triển nhanh được.

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
uythiendolong + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

12#
haicoxd Đăng lúc 10/8/2013 11:48 | Chỉ xem của tác giả
    Cho dù ngày mai có ra sao
Mà có sao thì cũng chẳng làm sao

Đánh giá

Stt hay quá Like !!!  Đăng lúc 1/10/2013 16:45

13#
hoat2403 Đăng lúc 12/8/2013 15:04 | Chỉ xem của tác giả
Nghe có vẻ u ám quá các bác, hãy tự nhủ rằng mọi ch vẫn ổn

14#
vuongxdkt1991 Đăng lúc 12/8/2013 21:27 | Chỉ xem của tác giả
em còn ngồi trên ghế nhà trường nên không biết thực tế ks. xây dựng lao đao như thế nào, nhưng riêng e vẫn thấy lạc quan, khó khăn là khó khăn chung cho nhiều ngành. Trước kia ngành tài chính ngân hàng "hot" là thế nhưng nay vẫn thất nghiệp từa lưa hột dưa, hjhj,.Chủ kiến của em là trước tiên chuyên môn của mình phải vững để có thể đáp ứng công việc trôi chảy, như thế mấy xếp mới tin tưởng giữ lại bên mình.hjhj

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
uythiendolong + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

15#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 16/8/2013 15:08 | Chỉ xem của tác giả
Theo Thông tư 10/2013 hướng dẫn Nghị định 15/2013 Chắc anh em mình đi làm thợ hồ nhiều hơn; Vì sao: Làm công trình cấp IV thì nhiều nhưng giờ còn đâu nữa; Muốn làm cấp III thì năng lực cũng tối thiểu hạng 2 trở lên; Mà muốn hạng 2 thì cần nhiều KS+ KTS+ KTXD + .... Vậy rồi lạm phát kiểu này lấy đâu ra tiền trả lương đây mà đòi tuyển dụng; Còn nữa bữa nay đăng ký Thông tin năng lực nhà thầu lên In tơ nét rồi, xong phim nhé !

16#
phamthanhchanh Đăng lúc 1/10/2013 20:00 | Chỉ xem của tác giả

17#
dinhvanvoi Đăng lúc 5/10/2013 23:36 | Chỉ xem của tác giả

Làm với bọn Trung Quốc thì bỏ là đúng rồi

dinhvanvoi trong 5/10/2013 23:39 đã trả lời thêm:
Muốn không thất nghiệp thì khi ra trường cần có trong tay nhưng kiến thức về chuyên ngành,phần mềm,kỹ năng chém gió và chịu khó bươn trải.Còn trẻ mà bạn,tung hoành cho đã!

18#
namrom Đăng lúc 7/10/2013 16:55 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn đến tương lai tối tăm mù mịt
Nhìn về quá khứ toát mồ hôi
......
cố lên các bạn, đầu tư chuyên môn và ngữ nhiều vào, đi làm dự án cho nước ngoài đời lên hương ...

19#
vuhienecc1 Đăng lúc 10/10/2013 09:05 | Chỉ xem của tác giả

20#
chientanhoi Đăng lúc 10/10/2013 09:16 | Chỉ xem của tác giả
Chuyện này thì anh em nào cũng thấu hiểu nhỉ.
Quả là khó khăn cho anh em xây dựng mình
Cố gắng thôi các bạn ạ nghề xây dựng mình khó khăn thất nhưng làm nghề khác còn khó hơn khó chung mà.
Cố gắng lên các anh em xây dựng.

21#
vantienvt Đăng lúc 11/10/2013 20:53 | Chỉ xem của tác giả
bằng cấp cỡ nào cũng ko đủ.chỉ có bằng lòng là việc gì cũng tốt cả.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 9/5/2024 00:34 , Processed in 0.149133 second(s), 26 queries .