emgaday Tại 18/10/2012 08:45:55

Xin "1 hô sơ cấp phép xây dựng nhà ở dân dụng"

ai có cho mình xin 1 bộ hồ sơ cấp phép xây dựng nhà ở đầy đủ để mình làm mẫu với.tiện thể hướng dẫn mình luôn các bước để xin cấp phép xây dưng(VD: như là hồ sơ cần những gì, xin cấp phép thì tới đâu gặp những ai,lưu ý những gì và đi phong bì cho ai và bao nhiêu thì hợp ly....)

nhamducthien Tại 18/10/2012 15:30:40

1 bộ hồ sơ cấp phép xây dựng nhà bạn có thể tham khảo và down tại liệu tại diễn đàn rồi sửa thành tên nha mình thế thôi
Trình tự thì như sau:
Bạn tới phòng
Công thương, phong quản lý đô thị mời anh giai cán bộ quản lý đi cà phê
rồi nhờ anh ấy làm thủ tục đơn từ giấy tờ luôn cho nhanh
Chi phí như thế nảo thì làm việc giá rổ với nhau
Thủ tục hành là chính:
Thế là song thủ tục
Bạn tự làm thì cũng được thôi nhưng chắc là phải chạy đi chạy lại nhiều lần và chi phí vẫn mất

donchihotte Tại 18/10/2012 16:38:51

Hồ sơ xin cấp phép như sau
- 2 bộ bản vẽ xây dựng (bên cấp phép jữ 1 bản) ( bao gồm : mặt bằng tổng thể, vị trí xây dựng, khu đất xây dựng; mặt bằng ctrình; mặt đứng; mặt cắt; mặt bằng cấp - thoát nước, vị trí hố ga, hướng nước thoát, cấp; mặt bằng cấp điện và mặt bằng móng ctrình).
- 1 bản trích lục và trích đo khu đất ( bản chính)
- 1 bản GCNQSDĐ photo công chứng
- đơn xin cấp phép xây dựng ( theo mẫu tại địa phương).
Nộp ở: phòng quản lý đô thị, sở xây dựng, phòng công thương ( tùy theo địa phương và tuyến đường do đơn vị nào quản lý).

faraway Tại 19/10/2012 10:02:04

Bạn muốn tìm hiểu rõ ràng, nắm được trình tự và các quy định cụ thể, thì bạn hãy đọc NDD64/2012/NĐCP về cấp phép xây dựng nhé.
Nghị định này có hiệu lực từ ngày mai (ngày 20/10/2012) - thay thế những quy định về cấp phép xây dựng trong NĐ 209.
Thanks

tranhoe Tại 19/10/2012 10:21:33

Bạn xem Nghị định 64/2012/NĐCP về Cấp giấy phép xây dựng ở đây:
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Xin "1 hô sơ cấp phép xây dựng nhà ở dân dụng"