consol Tại 25/6/2013 20:45:14

NHÀ NGOẠI Ô

Mẫu nhà mình vừa hoàn thành, được khách hàng vừa ý cho công khai. Căn nhà đã khởi công.
Nhà có DTXD 75m2 trên đất 210m2 nở hậu hình cánh buồm.
Qui mô: Trệt + Lửng. Gồm 2 phòng ngủ và các không gian chức năng cần thiết.
Kinh phí xây dựng (dự toán chi tiết làm tròn) ở cấp đầu tư trung bình:
      - Nhà chính: 350 triệu.
      - Cổng rào, sân vườn, bể bơi (gồm hệ thống xử lí nước): 195 triệu.
Địa chỉ công trình: H.Bến Cát - T.Bình Dương.

kiki Tại 29/6/2013 09:14:27

đẹp lắm bạn à, MÌNH NGHE NGƯỜI BẠN THIẾT KẾ + THẦU XD Ở ĐÂY NÓI. chủ nhà bỏ ra tiền thiết kế đúng giá trị mới, trình bày các phối cảnh mặt bằng như vậy, ở khu này BÌNH DƯƠNG B/CÁT đa số thiết kế phí đều lấy giá đồng giá 200.000đ/m2, thi công giá 5 triệu đến 6 triệu đồng/m2,có căn khi làm Xong lên đến 8 triệu/m2 vậy mà các nhà thầu ở đây đều nói giá thấp quá. bạn thiết kế đẹp lắm.

consol Tại 30/6/2013 20:44:53

kiki gửi lúc 29/6/2013 09:14 static/image/common/back.gif
đẹp lắm bạn à, MÌNH NGHE NGƯỜI BẠN THIẾT KẾ + THẦU XD Ở ĐÂY NÓI. chủ nhà bỏ ra ti ...
Thật ra người dân ở Bình Dương có thói quen trông cậy vào người quen khi làm việc lớn, ví dụ việc làm nhà. Phải nói là họ phải chấp nhận giá rất cao, cả về thiết kế phí và chi phí thi công. Mình thấy tính cạnh tranh ở BD không cao, chủ yếu nhận việc đều qua giới thiệu, người cũ giới thiệu khách mới. Mình ở BD mà toàn làm cho TPHCM và các nơi khác, 20 năm làm nghề mà chỉ làm cho BD vài cái. Bạn nhận định đúng đó, bởi vậy thầu XD, KTS ở TPHCM hiếm ai có xe hơi nhà biệt thự, ở BD thì mấy vị này oai lắm, sống như đại gia...;P.
Giá thiết kế phí tụi mình vẫn áp giá TPHCM, 200k/m2 là cao ngất ngưỡng, hiếm lắm. Thi công cũng vậy, 6trieu/m2 là chuyện như trong mơ. Vậy chứ nhà cửa ở BD hiếm khi đẹp, vì chủ nhà họ ít tìm hiểu, giao người quen rồi thôi, vậy nên tính cạnh tranh không cao mà lại khó tiếp cận (do suy nghĩ của chủ nhà thôi).
Thiết kế của họ nhiều khi cao gấp 2 mình mà nội dung chưa đến 10 trang A3, trong khi tụi mình bộ bản vẽ nào cũng gần 100 trang...:)
:handshake

kiki Tại 1/7/2013 08:39:00

dạ, đúng là như vậy, ở THỊ TRƯỜNG THIẾT KẾ + THI CÔNG - BÌNH DƯƠNG , thiết kế, thi côngkhông riêng ở bến cát, mà còn ở nhiều khu như dĩ an, tân uyên V.V... , đều lấy giá > 200 ngàn / m2 bộ hồ sơ gồm 10 TỜ GIẤY A3( hoặc A4 . hết) . giá hoàn thiện khi xây xong nhà phố trung bình ~> 250m2 là 1,8 tỷ vật liệu bình thường( DỰ TOÁN TỔNG HỢP anh BẠN LÀM THẦU DĨ AN MỚI XÂY XONG CÁCH ĐÂY 6 THÁNG. - CHỈ NHẬN NHÂN CÔNG - ÍT KHI NÀO NHẬN PHẦN THÔ- THỊ TRƯỜNG Ở BÌNH DƯƠNG ĐA SỐ ĐỀU LÀ VẬY) .
nhiều lúc mấy bạn thiết kế ở tp.hcm thiết kế xong 1 bộ hồ sơ,xây xong chủ nhà sử dụng 1 bộ hồ sơ đó cho free nguyên dòng họ bạn bè anh em cô dì chú bác để xây giống như vậy - người ngoài tỉnh không phải sống ở khu vực đó sẽ bị ép giá thiết kế hoặc thi công một cách quá đáng, còn người quen hoặc ở khu vực đó thì giá thoải mái thiết kế ~> 200k > 10 tờ a3-a4 , thi công > 6-7 triệu/m2 ) nhưng rất ít có công trình nào đạt chất lượng thiết kế tốt và đẹp cả.

bạn nhận xét rất chính xác thỊ trường thiết kế THI CÔNG ở BÌNH DƯƠNG.

consol Tại 1/7/2013 11:13:24

kiki gửi lúc 1/7/2013 08:39 static/image/common/back.gif
dạ, đúng là như vậy, ở THỊ TRƯỜNG THIẾT KẾ + THI CÔNG - BÌNH DƯƠNG , thiết kế, thi ...

Haha...bạn cũng rành về thị trường Bình Dương nhỉ.
:handshake

hopthucuadat Tại 2/7/2013 15:57:00

nhà đẹp quá. có file cad gửi anh em tham khoa luôn bạn.

consol Tại 2/7/2013 21:02:23

hopthucuadat gửi lúc 2/7/2013 15:57 static/image/common/back.gif
nhà đẹp quá. có file cad gửi anh em tham khoa luôn bạn.
Mình không được phép up thêm file trong trường hợp này (thông báo của diễn đàn).
2 mặt bằng trên chụp từ file cad đó bạn.

donlinhtu_d Tại 7/7/2013 00:11:30

có đẹp thật
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: NHÀ NGOẠI Ô