thanh.bm Tại 29/9/2011 22:28:34

Ý kiến nhỏ

Em có ý kiến. Để khuyến khích và khích lệ anh em. Những thành viên nào thường xuyên thamgia và đạt điểm thưởng cao (Thành viên cao quý)... nên tuyển thẳng vào Mod... khi diễn đàn cần...

thanh.bm Tại 30/9/2011 07:25:24

Ok. Nếu anh em nào không muốn làm Mod thì Diễn đàn cũng không ép... Khi diễn đàn Cần và đề xuất tới thành viên đó. Mà thành viên đó không muốn thì tuyển thành viên có xếp hạng tiếp theo hoặc có thể cho thành viên đó quyền đặc biệt, chẳng hạn như: Xóa bài không đúng nội quy...

kiennui Tại 1/10/2011 19:27:40

Trả lời taynguyen2010 Bài mới

Bạn taynguyen2010 ý kiến khích lệ cũng rất hay. Nhưng bạn ak, theo bạn làm mod là gì? Nhiệm vụ của mod làm gì? Có phải ai muốn làm cũng được hong?
Theo mình search được thì:
Mod viết tắt của Moderator nghĩa là người trung gian đứng ra giàn xếp,điều tiết, hoà giải...Mod có thể là 1 kĩ sư, 1 học sinh sinh viên, 1 người thất nghiệp ở nhà. Nhưng họ có đam mê, cố gắng đóng góp cho diễn đàn,cho sân chơi chung mặc dù họ còn biết bao chuyện phải lo trong cuộc sống như mọi người. Và họ được thành viên tín nhiệm, tin cậy bởi uy tín tích cóp dần của họ qua từng bài post, qua từng sự việc. Và thế là.. họ là Mod!
Nhiệm vụ & chức năng của Mod ?

Mod sẽ lấy những ý kiến, yêu sách của các members (thành viên) để trình bày lại với BQT, là cầu nối giữa lãnh đạo cao cấp và member.
Có kiến thức chuyên môn vững vàng có thể đáp ứng những câu hỏi của members.
Sắp xếp, sàng lọc, chỉnh sửa bài viết của members.
Như thế thì, vấn đề chuyên môn là quan trọng nhất phải vững vàng nữa.

thanh.bm Tại 3/10/2011 10:11:36

kiennui gửi lúc 1/10/2011 19:27 static/image/common/back.gif

Bạn taynguyen2010 ý kiến khích lệ cũng rất hay. Nhưng bạ ...
Có vẻ bạn quan tâm nhiều về khái niệm của Mod... ?
Đối với mình suy nghĩ rất đơn giản. Mod là thành viên tích cực tham gia diễn đàn, có đóng góp và mong muốn xây dựng diễn đàn phát triển hơn...
Không nhất thiết phải là 1 kỹ sư, sinh viên... giỏi và chuyên môn cao. Quan trọng vẫn là sự nhiệt tình, có tầm nhìn, mục tiêu...để phát triển diễn đàn.
Lĩnh vực xây dựng là 1 mảng rất rộng... Người có thể đáp ứng được tất cả các câu hỏi của thành viên thì đòi hỏi Người đó đã từng trải qua tất cả các công việc của xây dựng (Từ tư vấn QLDA, GS, Chủ đầu tư, nhà thầu...)... Như vậy xin hỏi: Diễn đàn mình có thành viên nào đáp ứng được..?. Quan trọng là các thành viên nào có kinh nghiệm thì cùng chia sẻ, cùng đặt vấn đề... Bên cạnh đó là định hướng phát triển của diễn đàn, của Ban quản trị....

kiennui Tại 3/10/2011 13:55:40

dạ, vấn đề nhiệt huyết, tham gia hết mình vào iễn đàn để góp sức vào diễn đàn ngày một phát triển hơn là rất đúng. Còn vấn đề về mod thì em chỉ góp ý cái câu của bạn là" đâu ai cũng muốn làm mod" vì sao? vì người ấy sợ mình chưa đủ kinh nghiệm nếu trả lời sai thì kiến thức của người hỏi sẽ theo cái sai đó (vì bạn ấy chưa biết). Em ví dụ cho dễ hiểu, trường hợp của em đây. em có vấn đề khó khăn, xin sự trợ giúp của diễn đàn. qua một số anh (chị)cũngcommand rất dễ hiểu và chuyên nghiệp. EM xin cám ơn

thanh.bm Tại 5/10/2011 22:09:19

kiennui gửi lúc 3/10/2011 13:55 http://www.xaydung360.vn/thuvien/static/image/common/back.gif

dạ, vấn đề nhiệt huyết, tham gia hết mình vào iễn đàn ...

Mod... không phải trả lời tất cả các câu hỏi của các thành viên đặt vất đề. Mà chỉ trả lời những vấn đề mình hiểu, có kinh nghiệm... Đặt vấn đề & cùng anh em giải quyết các vấn đề. Nên bạn không phải lo vấn đề đó. Một vấn đề được nêu lên, Mod biết thì góp ý, không biết thì khuyến khích thành viên tham gia Giải quyết vấn đề, thành viên nào có tài liệu hoặc có kinh nghiệm thì nêu quan điểm để chia sẻ cho các thành viên. Các thành viên khác chưa hiểu thì có thể lại đặt vấn đề.
Bạn cứ nghĩ đơn giảm thôi.

kiennui Tại 7/10/2011 10:48:55

trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Ý kiến nhỏ