adminthuvien Tại 28/10/2011 09:49:12

Làm ơn làm phước dùng chức năng "tìm kiếm" của thư viện để kiểm tra fi

Các bạn thân mến!

Sự chia sẻ của các bạn rất đáng quý cho cộng đồng xây dựng chúng ta. Tuy nhiên nếu sự chia sẻ lại trùng lặp thì tác dụng lại ngược lại: làm đồng nghiệp tải về mất thời gian, dung lượng máy chủ thêm gánh nặng, làm BQt bội phần vất vả, thư viện lâu ngày sẽ thành kho hổ lốn.

Vậy mong các bạn đã có tinh thần chia sẻ thì giúp cho trọn vẹn: Làm ơn làm phước dùng chức năng "tìm kiếm" của thư viện để kiểm tra file đã có trước khi upload!

Chân thành cảm ơn!

motngayve Tại 28/10/2011 10:22:33

Trả lời adminthuvien Bài mới

Đúng rồi đó! Tuy nhiên nguyên nhân chính dẫn đến việc này (up tài liệu lên - mà có thể chỉ là việc lấy từ 1 diễn đàn nào đó) theo mình là do muốn được cộng điểm vì vậy:
1. Ban quản trị diễn đàn kiểm tra tài liệu (nêu là mới) thì mới cộng điểm
2. nghiên cứu lại cách cộng điểm!
Xin cảm ơn

tuansaker177 Tại 28/10/2011 10:24:43

Trả lời adminthuvien Bài mới

sorry a. em go tieng viet khong dau.(loi unikey). Truoc khi up em deu dùng chức năng "tìm kiếm" của thư viện để kiểm tra file đã có trước khi upload!

tuansaker177 Tại 28/10/2011 10:25:50

Trả lời tuansaker177 Bài mới

rat ung ho cac pro@@@

ACCEN_sherven Tại 28/10/2011 10:54:17

Các bạn up trùng file hoặc up những file không có tác dụng tham khảo thì các bạn sẽ làm khổ chính mình thôi:
1. Loãng file, loãn tài liệu: dẫn đến tình trạng "đa thư loạn mục" --> các bạn không thể tìm được file chuẩn nhất, tốt nhất để sử dụng, nếu down về hàng loạt thì các bạn mất thời gian vàng ngọc của mình vào việc sàng lọc, chọn file tốt, xóa file xấu
2. Sức chứa của thư viện có hạn, nếu tiếp tục up file trùng file thì sẽ bị lãng phí dung lượng ví dụ 100MB file bị trùng có thể thay bằng 100MB file có chất lượng mà các bạn đang cần
3. Không tìm thấy file chuẩn các bạn sẽ phí điểm down về các file trùng lặp mà lại không chất lượng. đó là sự lãng phí cho chính các bạn
Mỗi người cố gắng 1%thì cả cộng đồng sẽ là 100%. Mong các bạn giúp đỡ anh em BQT về vấn đề này không phải chỉ cho chúng tôi mà còn cho các bạn. Tình trạng này kết thúc, các bạn luôn có được những file tốt nhất, chẩn nhất để làm tư liệu cho công việc góp phần giúp các bạn làm nhanh hơn, chất lượng hồ sơ tốt hơn và uy tín hơn...

motngayve Tại 2/11/2011 10:27:32

Trả lời ACCEN_sherven Bài mới

Vì mong muốn có 1 kho thư viện tài liệu có chất lượng để nghiên cứu, áp dụng cho công việc do đó mỗi chúng ta cần nghiêm túc trong vấn đề này! Hy vọng với cái tâm của ban quản trị và của tất cả chúng ta thì 1 vài năm tới công việc của chúng ta sẽ dễ dàng hơn! Xin cảm ơn
trang: [1]
Phiên bản đầy đủ: Làm ơn làm phước dùng chức năng "tìm kiếm" của thư viện để kiểm tra fi