XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1122|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

HỎI: Các loại chi phí nào liên quan đến tổ chức khởi công công trình được hạch t

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Theo em biết thông tư 04/2010/TT-BXD thì chi phí QLDA bao gồm chi phí liên quan đến công tác khởi công. Tuy nhiên, do không va chạm thực tế bao giờ em xin phép được hỏi:

- Trường hợp Chủ đầu tư thành lập Ban QLDA: Liệu có phải toàn bộ các loại chi phí như chi phí chè nước, chi phí cho đại biểu dự khởi công (ví dụ 150 ngàn/người chẳng hạn)...đều được hạch toán vào chi phí QLDA?

- Trường hợp Chủ đầu tư thuê đơn vị tư vấn QLDA (trong đó giá hợp đồng là trọn gói, phạm vi công việc có cả công việc tổ chức công tác khởi công): Thì trên thực tế các dự án các anh/chị làm đơn vị tư vấn QLDA thường có phải chi ra khoản tiền nào để tổ chức không?

Kính mong các anh/chị tư vấn dùm em.
----
01 dự án của em do Chủ đầu tư lập ra Ban QLDA, sử dụng vốn NSNN, sếp em bảo chi phí cho mỗi đại biểu mời 300 nghìn/người đều được hạch toán vào chi phí QLDA vì nhà nước cho phép. Nhưng vấn đề em quan tâm là mức chi 300 nghìn/người là không có cơ sở, không có văn bàn nào của NN quy định về việc này? Liệu chủ đầu tư có tự ra quy chế về các mức chi này không? Bởi theo em nếu không có căn cứ sau này kiểm toán họ sẽ xuất toán mục chi này.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
caoquyeny Đăng lúc 9/5/2014 10:13 | Chỉ xem của tác giả
     Theo Quyết định số: 957/QĐ-BXD, tại điểm 2.1 mục 2 quy định rõ những chi phí nằm trong chi phí QLDA. Theo đó trong quyết định cũng nêu rõ định mức và cách tính. Bạn đọc quyết định sẽ giải đáp được những thắc mắc bản thân.
      Để quy định rõ rằng: tiếp sếp này bao nhiu tiền, bao nhiu chai nước, thức ăn ra sao, đi lại thế nào.... thì mình nghĩ tùy thuộc vào thực tế và trên phương diện an toàn, tiết kiệm nhất cho nhà nước và cơ quan ( tất nhiên ai cũng phải vui vẻ đôi đường). Còn quy định cụ thể, rõ ràng thì.....
       Mong mọi người đóng góp thêm.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 9/5/2014 13:21

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 11:41 , Processed in 0.096542 second(s), 26 queries .