XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3806|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giá và điều chỉnh hợp đồng theo tỷ lệ %

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Theo CV 4054 của BXD, từ ngày 1/7 - 15/8, phải điều chỉnh kế hoạch đấu thầu nếu trái với luật đấu thầu số 43.Dự án của mình được duyệt kế hoạch đấu thầu với hình thức hợp đồng các gói thầu tư vấn giám sát, kiểm toán, thẩm tra là hình thức hợp đồng theo tỷ lệ phần trăm.
Nay CĐT xin trình phê duyệt điều chỉnh kế hoạch đấu thầu, trong đó chỉ thay đổi hình thức đấu thầu của gói thầu xây lắp từ chỉ định thầu qua Chào hàng cạnh tranh.
Các bạn cho hỏi: Vậy hình thức hợp đồng của các gói thầu tư vấn kia có cần thiết phải điều chỉnh lại không (thành hợp đồng trọn gói) vì Luật đấu thầu mới đã bỏ hình thức hợp đồng theo tỷ lệ % rồi.
Cám ơn rất nhiều!

Tiện đây cho em hỏi anh Fubi: Sao mỗi lần đăng bài viết lại giới hạn tiêu đề ký tự quá ngắn vậy anh? Nếu thế thì khó nói đúng trọng tâm của vấn đề được, mà các chủ đề dễ trùng lặp nhau, khó trong việc tìm kiếm. Em định đặt tiêu đề bài viết là:"Điều chỉnh KHĐT theo NĐ 63: có phải thay đổi hình thức hợp đồng theo tỷ lệ %?" nhưng hệ thống báo lỗi nhiều ký tự!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Để anh tăng giới hạn lên. Thanks  Đăng lúc 8/7/2014 15:52

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
fubi Đăng lúc 23/10/2014 07:55 | Chỉ xem của tác giả
vietnam37 gửi lúc 23/10/2014 07:42
Nhờ các bác hướng dẫn cách làm cụ thể, Giá hợp đồng tính theo 957 sau khi có Luật m ...
Nhờ các bác hướng dẫn cách làm cụ thể, Giá hợp đồng tính theo 957 sau khi có Luật mới thì sẽ tính trọn gói như thế nào?

Có đây rồi bạn:

1. Hỏi về hình thức hợp đồng Tư vấn giám sát theo LĐT mới
http://xaydung360.vn/diendan/hoi-ve-hinh-thuc-hop-dong-tu-van-giam-sat-theo-ldt-moi-13381-1-1.html
(From: Chia sẻ Form mẫu- Sơ đồ- Quy trình xây dựng; - VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG XD VIỆT NAM CHUYÊN NGHIỆP)

2. Hợp đồng trọn gói
http://xaydung360.vn/diendan/hop-dong-tron-goi-13301-1-1.html
(From: Chia sẻ Form mẫu- Sơ đồ- Quy trình xây dựng; - VÌ MỘT CỘNG ĐỒNG XD VIỆT NAM CHUYÊN NGHIỆP)

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
vietnam37 + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

2#
tam1979 Đăng lúc 20/7/2014 14:40 | Chỉ xem của tác giả
Theo Điều 129 của NĐ63 thì tất cả những gì mà trái với luật đấu thầu 43 đều phải thay đổi

3#
sontinh45c Đăng lúc 21/7/2014 12:15 | Chỉ xem của tác giả
Vì luật đấu thầu 2013 có hiệu lực từ 1/7 và quy định không có hợp đồng theo tỷ lệ % nên theo mình cần phải điều chỉnh kế hoạch đấu thầu thành hợp đồng trọn gói hoặc hợp đồng theo thời gian. Thân!
PS: Nhưng sau ngày 1/7 trên báo đấu thầu vẫn có nhiều dự án kế hoạch lựa chọn nhà thầu có hình thức hợp đồng theo tỷ lệ %.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 22/7/2014 07:57

4#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 22/7/2014 22:42 | Chỉ xem của tác giả
HỢP ĐỒNG TRỌN GÓI ! LÀ LOẠI HỢP ĐỒNG CƠ BẢN ! THEO LUẬT ĐẤU THẦU 43
Đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tưvấn, dịch vụ phi tư vấn đơn giản; gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợpcó quy mô nhỏ phải áp dụng hợp đồng trọn gói;
Khi áp dụng hợp đồng trọn gói,giá gói thầu để làm căn cứ xét duyệt trúng thầu phải bao gồm cả chi phí cho các yếu tố rủi ro có thể xảy ratrong quá trình thực hiện hợp đồng, chiphí dự phòng trượt giá.  Giá dựthầu phải bao gồm tất cả các chi phí cho các yếu tố rủi ro và chi phí trượt giácó thể xảy ra trong quá trình thực hiện hợp đồng;

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 23/7/2014 08:02

5#
Levan_aug Đăng lúc 18/9/2014 16:31 | Chỉ xem của tác giả
Các bác cho em hỏi gói thầu TVGS thì chọn là trọn gói đi , nhưng còn giá hợp đồng tính theo 957 hay tính theo cách nào ?

6#
vietnam37 Đăng lúc 23/10/2014 07:42 | Chỉ xem của tác giả
Nhờ các bác hướng dẫn cách làm cụ thể, Giá hợp đồng tính theo 957 sau khi có Luật mới thì sẽ tính trọn gói như thế nào?

Đánh giá

Hợp đồng trọn gói: http://xaydung360.vn/diendan/hop-dong-tron-goi-13301-1-1.html  Đăng lúc 23/10/2014 07:49
trả lời ở 1 chủ đề khác rồi bạn ơi.  Đăng lúc 23/10/2014 07:45

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 17:17 , Processed in 0.133993 second(s), 30 queries .