XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3364|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bài học cuộc sống- Tinh Thần] Đừng than vãn vì bạn đang lãng phí thời gian, chất xám và lãng phí cuộc đời.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Xem video này mới thấy mình đã lãng phí quá nhiều...

Số người tham gia 4Uy Tín: +14 Thưởng +14 Thanked +4 Thu lại Lý do
ACCEN_sherven + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Thanks!
LaBangtea + 3 + 3 + 1 Bài hay quá. Thanks!
vietduc12 + 3 + 3 + 1 Thanks!
fubi + 5 + 5 + 1

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
fubi Đăng lúc 20/11/2011 11:15 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời buihoa Bài mới

Cảm ơn bạn đã chia sẻ một clip hay và rất đáng để xem!
Nhưng Tôi tin chắc 1 điều đại đa số chúng ta chỉ "xúc động" và "chợt bừng tỉnh" trong giây phút. Rồi cuộc sống sẽ làm chúng ta tiếp tục lôi cuốn "ngựa quen đường cũ". Rồi đâu cũng vào đấy! Rồi ước mơ cũng mãi chỉ là mơ ước. Cái bừng tỉnh đó chưa đủ độ chín trở thành cái mong ước khát khao mãnh liệt để bạn đi đến HÀNH ĐỘNG.
Mà không hành động thì cũng mãi vậy thôi: lãng phí thời gian, lãng phí chất xám, lãng phí cuộc đời.

Rất nhiều bạn có những kế hoạch, dự tính rất lớn lao nhưng nó chỉ mãi là kế hoạch. Họ không bao giờ hành động, họ sợ sự thất bại. Họ muốn luôn chăm chuốt vào 1 kế hoạch hoàn hảo. Nhưng họ có biết đâu, sự thất bại chính là tấm thảm đỏ để đi đến thành công.
HÃY HÀNH ĐỘNG, HÀNH ĐỘNG VÀ HÀNH ĐỘNG NGAY BẤT CỨ LÚC NÀO VÀ ĐỪNG CHỜ ĐỢI GÌ NỮA!
SỰ THÀNH CÔNG CHỈ ĐẾN VỚI NHỮNG CON NGƯỜI BIẾT HÀNH ĐỘNG MÃNH LIỆT. Còn hành động mờ nhạt thì chi nhận kết quả cũng mãi mờ nhạt mà thôi.

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
rất hay anh bình  Đăng lúc 27/5/2012 20:30
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 27/5/2012 01:02

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
vietduc12 + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

3#
trongvuong17 Đăng lúc 20/11/2011 14:08 | Chỉ xem của tác giả
Rất cảm ơn bạn vói đoạn clip vừa rui! cảm ơn tất cả các đồng nghiệp, các ban trong xaydung360.vn vì tất cả những gì các bạn đã chia sẻ! Mình đang rất phấn đấu và đặt ra mục tiêu trong 5 năm,mình cũng may mán là còn có người thân giúp đỡ dìu dắt. Dù đang tích cực học nhưng lắm lúc vẫn thấy nản quá trời luôn ;kiến thức thì bao la mà t học, đọc mãi mà vẫn ko thấy mình tiến bộ. Đọc được những bài viết chân thành của các bạn mình rất vui và cảm thấy mình càng phải nỗ lực hơn. Chúc các bạn thành công và đạt được mục đích của mình, hãy cố gắng đừng lãng phí thời gian, lãng phí chất xám, lãng phí cuộc đời. Mong có nhiều hơn những chia sẻ của các bạn. Thank nhiều!!!!!!!!!

4#
Bắc Đăng lúc 27/5/2012 18:01 | Chỉ xem của tác giả
Trong bài này có 2 cái sai:
Thứ nhất, Einstein chưa bao giờ bị đánh giá là thiểu năng trí tuệ! Ngược lại, ông đc đánh giá là xuất sắc các môn học tự nhiên.
Thứ 2, Hãy xem lại gia cảnh của Bill Gates: "Bill Gates sinh ra ở Seattle, Washington, bố là William H. Gates, Sr. và mẹ Mary Maxwell Gates, có nguồn gốc là những người Anh, Đức và Scotland-Ailen.[10][11] Ông lớn lên trong gia đình khá giả; bố ông là một luật sư có tiếng, mẹ ông nằm trong ban giám đốc của công ty tài chính First Interstate BancSystem và United Way, và ông ngoại ông, J. W. Maxwell là chủ tịch của một ngân hàng liên bang" (wikipedia).
Như vậy, hãy tự thôi an ủi mình đi. Cuộc sống vốn không công bằng..Giàu nghèo số phận chiếm phần lớn đó! Những nỗ lực chỉ giúp ta một phần thôi. Tất nhiên ko vì thế mà ko nỗ lực. Vì có nỗ lực vẫn hơn.

Đánh giá

rất khoa học  Đăng lúc 27/5/2012 20:31

5#
SVK35 Đăng lúc 27/5/2012 20:36 | Chỉ xem của tác giả
còn mình nghĩ muốn có ngày mai , hãy tạo cho mình một chỗ đứng ngày hôm nay cho chắc , cứ mơ cứ hy vọng rồi không làm thì cũng chỉ là mơ rồi chợt bừng tỉnh khi nhận thấy mình đã già
khi còn trẻ chúng ta hãy rèn luyện tích góp kiến thức thành công  thất bại để rút ra kinh nghiệm sau này đừng bỏ uổng thời gian , và cũng đừng mơ quá đẹp, bản thân mình bỏ phí 2 năm , nói vậy nhưng không phải là bỏ phí chỉ tại hoàn cảnh mình nó phải vậy , chính nhờ hai năm đó giờ mình rút ra bài học , hãy đưng tích góp tiền ngay bây giờ khi còn trẻ , mà chính là tiết kiệm thời gian , tích lũy kinh nghiệm , tình bạn để hành động.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 19:45 , Processed in 0.142993 second(s), 28 queries .