XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1147|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Bài học cuộc sống- Tinh Thần] Cha mẹ mình đã cho mình điều gì ?

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Thật ý nghĩa làm sao !

Số người tham gia 3Thưởng +5 Thanked +5 Thu lại Lý do
bonsevic + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
fubi + 5 + 1 Thích bài này! Thanks!
tranhoe + 2 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tranhoe Đăng lúc 4/9/2014 22:21 | Chỉ xem của tác giả
Đừng hỏi Cha Mẹ mình đã cho Mình điều gì? Phải tự hỏi: "Mình đã làm được gì cho Cha Mẹ?"
Người ta nói: "qua Cầu rút Ván". Đúng thật!, đúng như trong Video đã trình chiếu!.

Còn về ơn nghĩa Cha Mẹ: Mất cái gì còn có thể tìm lại nhưng cha mẹ đã mất có tìm được đâu?
Hởi tất cả sinh linh trong cuộc đời này!. Nghe cho thấu, Hiểu cho rõ: "Công Cha như núi Thái Sơn. Nghĩa Mẹ như nước trong nguồn chảy ra".
Tự đọc và tự diễn giải, sẽ hiểu cái thâm diệu của cuộc đời này!.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 5/9/2014 16:35
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 4/9/2014 22:28

3#
 Tác giả| tuandaiminh2012 Đăng lúc 5/9/2014 16:39 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều khi xem xong mới nhận ra 1 điều rằng cũng là câu hỏi đó nhưng có ai trả lời được không ! Chắc chắn rằng không ! đúng là công cha nghĩa mẹ, khó mà nói hết được ! nhưng đừng nói làm gì hãy hành động ! để đời này có ý nghĩa hơn !

Đánh giá

Ít ai trả lời được trọn vẹn chứ không phải là không trả lời được.  Đăng lúc 6/9/2014 11:02

4#
nguyenhuygiang Đăng lúc 6/9/2014 08:37 | Chỉ xem của tác giả
ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc,
đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không !

5#
fubi Đăng lúc 6/9/2014 09:43 | Chỉ xem của tác giả
nguyenhuygiang gửi lúc 6/9/2014 08:37
ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc,
đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không !

Ba mẹ đã cho mình những gì ư? Đơn giản thôi mà chắc chắn ai cũng trả lời được và đúng cho mọi hoàn cảnh, mọi trường hợp: ba mẹ đã cho ta được sinh ra trên cõi đời này.
Nhưng:
Có khi nào mỗi chúng ta tự hỏi rằng mỗi chúng ta đã làm gì cho ba mẹ?
- Chúng ta cứ nghĩ rằng sẽ làm nhiều tiền, gửi cho ba mẹ đó là cách thể hiện tình cảm làm cho ba mẹ vui?
Ba mẹ có những niềm vui, niềm hạnh phúc VÔ BỜ BẾN mà người con nào cũng đều dễ dàng làm được, và làm bất cứ lúc nào (tất nhiên nếu muốn) mà ít người con nào có thể làm được:
- Thay vì lúc ba mẹ mất đi, con cái khóc gào: "ba ơi, mẹ ơi..." với muôn vàn câu nói thống thiết thể hiện tình cảm thì hãy dành những câu nói ấy cho ba mẹ mình hàng ngày: "Ba mẹ biết không! Ba mẹ là tất cả cuộc đời con." "Con thương ba mẹ nhiều lắm!"
Hồi nhỏ, mỗi chúng ta dễ dàng hôn lên má ba mẹ với tình thương yêu trìu mến. Thế mà lớn lên, có mấy ai hôn lên má ba mẹ mình để tỏ lòng yêu thương???

Phước lạc cho những người con biết quan tâm đến ba mẹ mình ở những điều thường nhật nhất. Nguồn hạnh phúc của ba mẹ chúng ta chỉ đơn giản vậy thôi thế mà mấy ai làm được?
LÀ NGƯỜI CON CÓ HIẾU HÃY LÀM NGAY NHỮNG ĐIỀU TRÊN KHI BA MẸ MÌNH CÒN SỐNG. ĐỪNG ĐỂ MỘT NGÀY BA MẸ LÌA XA RỒI MỚI THÉT GÀO: "Ba mẹ ơi con yêu ba mẹ lắm!!"

Số người tham gia 2Thanked +4 Thu lại Lý do
tranhoe + 2 Thực tiễn. Cám ơn!
khoaxd2013 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 30/4/2024 00:56 , Processed in 0.107209 second(s), 22 queries .