XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4439|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lập thiết kế và thi công xây dựng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Cho mình hỏi có thể ký một hợp đồng vừa lập bản vẽ thiết kế - dự toán, vừa thi công xây dựng công trình được không?Chân thành cảm ơn!

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tengbungteng Đăng lúc 18/11/2014 13:48 | Chỉ xem của tác giả
Không nhé bạn. Bạn tham khảo thêm ở Điều 6 của Luật đấu thầu 43/2013 nhé.
Bạn chỉ có thể vừa lập bản vẽ Thiết kế - dự toán, vừa có thể Nhận Tư vấn giám sát thôi. (Điều 2 - mục 2 trong NĐ 63/2014)

3#
 Tác giả| aconpc Đăng lúc 18/11/2014 13:55 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn, do gói thầu có dự toán <100tr, nên chủ đầu tư muốn bên mình vừa thiết kế - dự toán, thẩm  định, thi công và giám sát công trình, bạn có thể chỉ cho mình cách nào làm luôn một hợp đồng cho bên chủ đầu tư không?
Chân thành cảm ơn!

4#
tengbungteng Đăng lúc 18/11/2014 14:11 | Chỉ xem của tác giả
aconpc gửi lúc 18/11/2014 13:55
Cảm ơn bạn, do gói thầu có dự toán

Thẩm định vs Thi công như mình nói trên chắc chắn không được. Trừ khi gói thầu của bạn nằm trong trường hợp đặc biệt như trong Điều 22 của Luật đấu thầu 43/2013 nhé
Mình cũng chưa gặp trường hợp gộp hợp đồng như thế! Chắc nhờ các cao nhân khác giúp đỡ về gộp hợp đồng

5#
nvquang118 Đăng lúc 18/11/2014 14:27 | Chỉ xem của tác giả
Quan trọng là nguồn vốn để thực hiện công trình đó nữa bạn.
Nếu nguồn vốn liên quan đến ngân sách thì sẽ bị chi phối bởi các quy định của Nhà nước về các thủ tục đầu tư xây dựng cơ bản. Khi đó bạn sẽ ko thực hiện theo mong muốn của Chủ đầu tư được.
Còn trường hợp vốn tư nhân thì thoải mái, miễn sao đơn vị thực hiện giám sát phải độc lập với các đơn vị thực hiện còn lại

6#
nvquang118 Đăng lúc 18/11/2014 14:31 | Chỉ xem của tác giả
tengbungteng gửi lúc 18/11/2014 13:48
Không nhé bạn. Bạn tham khảo thêm ở Điều 6 của Luật đấu thầu 43/2013 nhé.
Bạn chỉ c ...

Bạn cần kiểm tra lại thông tin 1 đơn vị tư vấn vừa thực hiện thiết kế BVTC và vừa giám sát thi công. Bị tuýt còi như chơi đó bạn.
Hiện chưa có quy định nào phủ nội dung của Khoản 7- Điều 36 Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/02/2009 về Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình bạn nhé
Trích Nội dung Khoản 7- Điều 36 Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/02/2009:
"7.Các dự án sử dụng vốn ngân sách nhà nước, vốn tín dụng do nhà nước bảo lãnh,vốn tín dụng đầu tư phát triển của nhà nước, nhà thầu lập thiết kế kỹ thuậthoặc thiết kế bản vẽ thi công thì không được ký hợp đồng tư vấn giám sát thicông xây dựng công trình với chủ đầu tư đối với công trình do mình thiết kế,nhà thầu giám sát thi công xây dựng không được ký hợp đồng với nhà thầu thicông xây dựng thực hiện kiểm định chất lượng công trình xây dựng đối với côngtrình do mình giám sát, trừ trường hợp được người quyết định đầu tư cho phép."

7#
 Tác giả| aconpc Đăng lúc 19/11/2014 11:57 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình thấy trong Khoản d Điều 3 nghị định 48/2010/NĐ-CP có loại hợp đồng thiết kế và thi công xây dựng công trình (viết tắt là EC), nhưng trong Luật đấu thầu lại không cho phép nhà thầu vừa tư vấn thiết kế vừa thi công xây dựng, vậy có phải luật đá luật không?

8#
xaydungso1hn Đăng lúc 19/11/2014 12:24 | Chỉ xem của tác giả
Không được đâu bạn ah. Trong luật đấu thầu số 43 không cho phép 1 đơn vị vừa thiết kế mà lại còn thi công nữa. Nếu bạn muồn thi công gói đó thì bạn phải nhờ một đơn vị nào đó lấy dấu.

9#
ichigo Đăng lúc 20/11/2014 08:17 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi có thể ký một hợp đồng vừa lập bản vẽ thiết kế - dự toán, vừa thi công xây dựng công trình được không?Chân thành cảm ơn!

- Có đấy ! Bạn có thể tham khảo loại hợp đồng theo phương thức " chìa khóa trao tay ".

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 15:30 , Processed in 0.106971 second(s), 21 queries .