XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1088|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Chỉ định thầu rút gọn hay đấu thầu rộng rãi?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Năm 2013, đơn vị của mình có ký hợp đồng tư vấn lập các Bộ đơn giá xây dựng công trình trên địa bàn tỉnh. Giá trị gói thầu là 400 triệu, nguồn vốn ngân sách nhà nước, vì vậy căn cứ theo Nghị định 85/2009/ND-CP và Thông tư 68/2012/TT-BTC cho nên đơn vị quyết định hình thức đấu thầu là Chỉ định thầu rút gọn, và ký hợp đồng với đơn vị tư vấn thực hiện hợp đồng trong thời gian 12 tháng.Tuy nhiên khi hoàn thành nghiệm thu và thanh toán thì Kho bạc NN tỉnh lại không chịu thanh toán, lý do đưa ra là gói thầu tư vấn lập Bộ đơn giá không thuộc phạm vi quy định tại điều 40 Nghị định 85/2009/ND-CP, phải áp dụng mục l, khoản 1, Điều 2 của Thông tư 68/2012/TT-BTC "Các loại hàng hóa, tài sản, dịch vụ khác được mua sắm nhằm duy trì hoạt động thường xuyên của đơn vị" (cái này là nói miệng chứ chưa có văn bản trả hồ sơ nhé). Vì vậy Kho bạc NN tỉnh yêu cầu đơn vị mình phải thực hiện theo phương thức chào hàng cạnh tranh hoặc đấu thầu trong mua sắm hàng hóa.
  Với tình huống này mong các cao nhân giải thích làm rõ là cách hiểu của Kho bạc NN tỉnh như vậy có chính xác hay không, và phương thức mà đơn vị thực hiện là Chỉ định thầu rút gọn có đúng theo quy định hay không?         

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Nhưng có thể nói ngay: KHO BẠC ĐÃ ĐÚNG. BÊN BẠN ĐÃ SAI.  Đăng lúc 23/12/2014 07:55
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Tình huống hay. Mình sẽ chia sẻ nhưng dài quá nên tối có thời gian mình viết nhé.  Đăng lúc 23/12/2014 07:42

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| kslangthang Đăng lúc 24/12/2014 06:40 | Chỉ xem của tác giả
Mong anh Fubi chia sẽ cho đàn em với, đang vướng

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
mai em có mặt ở Đà Nẵng, có gì anh em giao lưu  Đăng lúc 25/12/2014 04:18
mà viết ngay.  Đăng lúc 24/12/2014 19:22
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Trước mắt nếu gấp bạn gọi cho mình: 0983.157.119 để mình trao đổi cho nhanh. Còn viết trả lời dài quá mà cuối năm bận nên khó m   Đăng lúc 24/12/2014 19:22

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 14:44 , Processed in 0.137293 second(s), 27 queries .