XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1072|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Thanh toán tiền cho bên thẩm định và thiết kế

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
bên phía chủ đầu tư yêu cầu bên em là bên thi công làm việc trực tiếp với bên thiết kê và thẩm định, tức là yêu cầu ứng trước tiền cho các chi phí đó. giờ em phải làm thế nào hả các bác. công trình thì xong rồi nhưng h mới làm hợp động và các thủ tục kèm theo. giúp em với

Đánh giá

Chẳng hiểu thế nào ! Làm việc kiểu gì vậy ! Chủ đầu tư tào lao quá !  Đăng lúc 13/1/2015 12:09

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| haloball Đăng lúc 14/1/2015 21:40 | Chỉ xem của tác giả
hôm qua e vừa gặp bên thiết kế. mình thanh toán tiền trước cho họ và sau này khi chủ đầu tư lấy hóa đơn và gửi tiền vào tài khoản của họ thì họ sẽ trả lại mình. e hơi lo ngại, nhưng e thấy bảo làm xây dựng giờ tin nhau là chính, có tin được ko các bác

Đánh giá

xem như tư vấn vay công ty bạn số tiền ấy và ghi rõ ngày trả, nếu không trả sẽ bị kiện ra tòa. Chắc ăn nữa là nói họ xuất ủy nhiệm chi bằng đúng số tiền trên.   Đăng lúc 15/1/2015 14:51
Nếu vậy thì đơn giản lắm: nói với thiết kế rằng nếu sự thật sẽ diễn ra đúng như tkế nói thì nói họ hãy viết giấy nợ với công ty bạn.  Đăng lúc 15/1/2015 14:50

3#
tengbungteng Đăng lúc 15/1/2015 14:28 | Chỉ xem của tác giả
haloball gửi lúc 14/1/2015 21:40
hôm qua e vừa gặp bên thiết kế. mình thanh toán tiền trước cho họ và sau này khi chủ  ...

Tiền nó chẳng tin ai đâu bạn ạ
Nếu tiền tư vấn nhỏ, bạn xác định coi như đó là đối ngoại thì cho tư vấn "vay" cũng đc.
Nếu CĐT ép quá thì bạn cứ cho tư vấn ứng nhưng thống nhất giữ lại hóa đơn đỏ của Tư vấn xuất. Khi nào CĐT trả tiền cho tư vấn và tư vấn trả lại cho mình thì mới đưa CĐT hóa đơn đó. :)

4#
duongtuong Đăng lúc 16/1/2015 09:03 | Chỉ xem của tác giả
Trước đây mình cũng có gặp trường hợp giống bạn, nhưng mình chỉ là đi làm kỹ thuật cho 1 công ty thôi. Đúng ra thì nhà thầu TVTK hay thẩm tra cũng là do CĐT thuê, tất nhiên là do chủ đầu tư tự thanh toán. Tuy nhiên do quan hệ giữa nhà thầu thi công và CĐT để " sau này" còn có việc mà làm nên một số nhà thầu "yếu thế" phải nghe lời của CĐT. Tuy nhiên số tiền thẩm tra không nhiều và thường thì CĐT ko trả lại mà "ẵm luôn" , bên phía nhà thầu thi công cũng ngại đòi. Còn tiền TVTK thì cũng kha khá nên chắc phải đòi lại thôi.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 22:16 , Processed in 0.111250 second(s), 26 queries .