XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1079|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Chỉ định thầu: ký hợp đồng trước hay sau khi đăng KQĐT

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn cho mình hỏi trong trường hợp chỉ định thầu thì việc ký hợp đồng được thực hiện trước hay sau khi đăng kết quả đấu thầu. Xin cảm ơn các bạn.

Đánh giá

Để bài này không bị BQT Xóa, Bạn phải thực hiện theo nội quy post bài: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html  Đăng lúc 10/3/2015 20:05
Chịu khó đọc Nghị định 63 rồi hãy hỏi bạn nhé. Đừng lười đọc luật như vậy.  Đăng lúc 10/3/2015 14:16

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
daicapmu Đăng lúc 10/3/2015 10:16 | Chỉ xem của tác giả
Bạn lưu ý nhé, chỉ định thầu thông thường không phải đăng kết quả đấu thầu. Bạn đọc Điều 55, nghị định 63 để hiểu rõ hơn

3#
 Tác giả| tuananh1066 Đăng lúc 10/3/2015 15:09 | Chỉ xem của tác giả
daicapmu gửi lúc 10/3/2015 10:17
Bạn lưu ý nhé, chỉ định thầu thông thường không phải đăng kết quả đấu thầu. Bạn ...

Mình có đọc khoản 4 của Điều 55 " Trình, thẩm định; phê duyệt và công khai kết quả chỉ định thầu theo quy định tại Điều 20 của Nghị định này". --> Như vậy, mình hiểu là có phải đăng kết quả đấu thầu chứ.

Điều mà mình muốn hỏi thêm là, nếu chỉ định thầu rút gọn thì có phải đăng không? Vì chỉ định thầu rút gọn việc thương thảo diễn ra trước khi  phê duyệt kết quả chỉ định thầu.

4#
huanpro_utc Đăng lúc 10/3/2015 16:36 | Chỉ xem của tác giả
tuananh1066 gửi lúc 10/3/2015 15:09
Mình có đọc khoản 4 của Điều 55 " Trình, thẩm định; phê duyệt và công khai kết qu ...

Mình trích dẫn NĐ 63/2014
Thứ nhất: CĐT thông thường thì công khai KQLC NT (tức đăng) trước rồi hoàn thiện và ký kết HĐ. (Theo khoản 4 và Khoản 5 Điều 55 NĐ63)
Thứ hai:
1. CĐT rút gọn theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 22 của LĐT 43:
a) Gói thầu cần thực hiện để khắc phục ngay hoặc để xử lý kịp thời hậu quả gây ra do sự cố bất khả kháng; gói thầu cần triển khai ngay để tránh gây nguy hại trực tiếp đến tính mạng, sức khỏe và tài sản của cộng đồng dân cư trên địa bàn hoặc để không ảnh hưởng nghiêm trọng đến công trình liền kề; gói thầu mua thuốc, hóa chất, vật tư, thiết bị y tế để triển khai công tác phòng, chống dịch bệnh trong trường hợp cấp bách;  Thì việc Công khai KQLC NT theo QĐ (phải đăng như bạn nói)
2. Đối với gói thầu trong hạn mức QĐ tai Điều 54 ND63/2014 của chính phủ thì không nhắc tới công khai KQLC NT nghĩa là không phải đăng như ban nói (Điểm 2 Đ56)

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 02:58 , Processed in 0.128137 second(s), 25 queries .