XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2069|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Về hồ sơ năng lực công ty

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào cả nhà! Mình vừa làm xong bộ hồ sơ giới thiệu năng lực cho công ty, công ty mình là công ty tư vấn thiết kế. Nhưng phía chủ đầu tư yêu cầu hồ sơ năng lực phải có bản công chứng hợp đồng và biên bản thanh lý hợp đồng các công trình đã làm. Mà công ty mình thì mới thành lập chưa thực hiện gói thầu nào. Mình muốn hỏi: Có quy định về hồ sơ năng lực bắt buộc phải có hợp đồng và biên bản thanh lý đính kèm không. Gói thầu mình xin thiết kế có giá trị bé khoảng 50 triệu thui.Mình đang băn khoăn là Chỉ định thầu hay chỉ định thầu rút gọn không cho liên doanh vậy trong trường hợp này nhà thầu mới thành lập gặp khó khăn.
Vậy mong mọi người chỉ giáo giúp mình. có văn bản nào quy định về vấn đề này không? Xin cảm ơn!

Đánh giá

Cty bạn mới thì bước đi như các cty khác thôi! Phải dùng " thủ tục đầu tiên" để có việc, từ đó mới có năng lực  Đăng lúc 6/4/2015 16:52

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
Bắc Đăng lúc 6/4/2015 16:30 | Chỉ xem của tác giả
Giá trị gói thầu quá bé. Trường hợp này chỉ cần thương thảo hợp đồng rồi trình phê duyệt kết quả lựa chọn nhà thầu thôi. Hồ sơ năng lực của bên bạn (vì mới thành lập) chủ yếu là giấy phép đăng ký kinh doanh, năng lực kinh nghiệm về nhân sự.
Sở dĩ bên chủ đầu tư yêu cầu là do bên bạn chưa xòe Bác Hồ ra thôi. Đề nghị giám đốc công ty bạn trong tim luôn phải có Bác nhé...!

Đánh giá

Vâng..xin lỗi bạn nhé. Bạn thật nghiêm túc.  Đăng lúc 8/4/2015 07:24
đề nghị bình luận nhưng không có những lời lẽ không hay ! đây ko phải chỗ để nói gì thì nói ! đề nghị nghiêm túc !  Đăng lúc 7/4/2015 21:16

3#
 Tác giả| caonguyenTB Đăng lúc 6/4/2015 16:46 | Chỉ xem của tác giả
Bắc gửi lúc 6/4/2015 16:30
Giá trị gói thầu quá bé. Trường hợp này chỉ cần thương thảo hợp đồng rồi trình p ...

Chào bạn, vấn đề ở đây là phía chủ đầu tư củ chuối lắm, có truyền thống rùi. Nên ý mình là "nói có sách mách có chứng" có văn bản nào quy định để mình cấp cho họ đọc lần sau khỏi hành. Thân

4#
bqhung2006 Đăng lúc 6/4/2015 16:57 | Chỉ xem của tác giả
Năng lực Cty thể hiện qua:
   - Hợp đồng đã ký kết
   - Giá trị hợp đồng ( chi phí, qui mô, cấp công trình...)
   - Các biên bản thanh quyết toán ( thể hiện hiệu quả thực sự của hợp đồng)
   - Các loại bằng khen của cơ quan chính quyền.
   - Các quyết định phê duyệt công trình....
   - Sau cùng là năng lực nhân sự ( chứng chỉ hành nghề, chủ nhiệm ,chủ trì(các quyết định phê duyệt)...theo cấp công trình).

5#
Bắc Đăng lúc 6/4/2015 16:58 | Chỉ xem của tác giả
caonguyenTB gửi lúc 6/4/2015 16:46
Chào bạn, vấn đề ở đây là phía chủ đầu tư củ chuối lắm, có truyền thống rùi.  ...

Bạn tìm đọc Thông tư 22/2009/TT-BXD của Bộ Xây dựng Quy định chi tiết về điều kiện năng lực trong hoạt động xây dựng nhé. Nhưng theo mình thì nếu cứ giấy trắng mực đen là công ty bạn không đạt đâu. Đơn giản, giống như khi bạn tuyển nhân viên vào làm việc, bạn thích nhân viên đã có kinh nghiệm hay là nhân viên ko có kinh nghiệm? Chủ đầu tư cũng thế thôi, về lý thuyết, họ sẽ để cho công ty có kinh nghiệm (tức có hợp đồng tương tự) làm chứ không muốn để cho công ty mới thành lập làm đâu. Trừ khi có Bác như đã nói ở trên..^^!

6#
tengbungteng Đăng lúc 6/4/2015 16:59 | Chỉ xem của tác giả
Công ty bạn thành lập lâu chưa?
Pm mình chỉ cách cho. Đơn giản thôi.

7#
 Tác giả| caonguyenTB Đăng lúc 6/4/2015 18:01 | Chỉ xem của tác giả
tengbungteng gửi lúc 6/4/2015 16:59
Công ty bạn thành lập lâu chưa?
Pm mình chỉ cách cho.  Đơn giản thôi.

Vấn đề ở đây là nếu hồ sơ năng lực với gói thầu giá trị nhỏ như trên thì không cần hợp đồng và biên bản thanh lý có được không và sau này thanh kiểm tra có bị soi không? Lúng túng

Đánh giá

Phải có hợp đồng mới ràng buộc trách nhiệm bạn nhé. Sau này lỡ công trình sự cố do tkế ai chịu đây?  Đăng lúc 7/4/2015 08:05
Hỏi lung tung! Đọc Thông tư 22/2009/TT-BXD của Bộ Xây dựng để "nói có sách có chứng".  Đăng lúc 6/4/2015 19:45

8#
tiennova Đăng lúc 7/4/2015 16:09 | Chỉ xem của tác giả
Theo thông tư 22/2009/TT-BXD quy định về điều kiện năng lực trong hoạt động xây dựng. Năng lực của tổ chức khi trực tiếp tham gia hoạt động xây dựng được phân thành hạng 1 và hạng 2 dựa trên cơ sở các tiêu chí sau:
a) Năng lực hành nghề của các cá nhân trong tổ chức;
b) Kinh nghiệm hoạt động xây dựng thể hiện qua năng lực quản lý và kết quả các công việc đã thực hiện của tổ chức;
c) Khả năng tài chính, lực lượng lao động, thiết bị thi công thực có của tổ chức hoặc do tổ chức thuê để thực hiện theo yêu cầu của công việc hoặc gói thầu.

Về vấn đề này nếu công ty bạn mới thành lập thì bạn phải thuyết phục chủ đầu tư về năng lực của công ty qua 2 mục a và mục c.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 13:54 , Processed in 0.134653 second(s), 28 queries .