XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1249|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nghị định quản lý CL XD cũ 15/2013/NĐ-CP] [Hỏi]Vướng mắc về Phụ lục HĐ thay đổi thiết kế

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Công ty mình thi công 1 ctrình sửa chữa trạm y tế, CĐT là xã và huyện phê duyệt, gồm những hạng mục chính là sơn lại toàn bộ trung tâm y tế, làm nhà xe, thay toàn bộ mái tôn và xà gồ. Sau khi đã phê duyệt bc-ktkt và lựa chọn nhà thầu, ký HĐ và Thương Thảo HĐ thi công, bên Đơn vị Sử dụng(ĐVSD) lúc khảo sát chưa hỏi ý kiến Giám đốc, đến khi chuẩn bị thi công thì GĐ không đồng ý với thiết kế ban đầu, và tiến hành khảo sát lại 1 lần nữa. Theo ý kiến của CĐT, ctrình không làm nhà xe nữa, mà làm phòng bảovệ, phòng ăn. Thiết kế thay đổi đã được CĐT phê duyệt lại, Tổng mức không vượt tổng mức đã phê duyệt. Sếp giao em tìm hiểu thủ tục ntn, Em được mấy anh chị chỉ là làm phụ lục HĐ thay đổi kèm theo, nhưng em k biết phải làm thế nào, mẫu ntn. Vậy mình mún hỏi mình sẽ phải làm ntn để thanh toán hợp lý, sau này kiểm toán k hành xác nữa. Rất mong ANh em ks đã gặp tr hợp này tư vấn giúp e nhé. Em chân thành cảm ơn Mọi ý kiến các anh e!!

Đánh giá

lại còn mất xèng để tham gia trả lời cho bạn nứa cơ àh :L  Đăng lúc 15/7/2015 16:44

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
phamnhatnam Đăng lúc 15/7/2015 21:24 | Chỉ xem của tác giả
Bạn xem là loại hợp đồng bạn ký với CĐT là gì? nếu à HĐ trọn gói thì bạn sẽ được thanh toán giá trị HĐ  thực hiện như đã ký ban đầu nhưng phải trừ lại 10% giám sát tác giả nhưng hạng mục không thực hiện. Còn những phần thực hiện mới bạn làm phụ lục thay đổi giá trị do các hạng mục này phát sinh ngoài HĐ đã ký.

Đánh giá

Ai cho ông trừ 10% giám sát tác giả?. Không được phán tào lao!  Đăng lúc 15/7/2015 22:25

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
cuongksntu + 2 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
vanphamcong Đăng lúc 16/7/2015 09:12 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình, bạn nên: Lập biên bản xử lý hiện trường ( trong đó có nêu rõ nội dung, mục đích thay đổi so với thiết kế ban đầu) và Điều chỉnh phê duyệt BC - KTKT sau đó ký lại phụ lục hợp đồng.

cuongksntu + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

4#
phamnhatnam Đăng lúc 16/7/2015 15:38 | Chỉ xem của tác giả
phamnhatnam gửi lúc 15/7/2015 21:24
Bạn xem là loại hợp đồng bạn ký với CĐT là gì? nếu à HĐ trọn gói thì bạn sẽ đư ...

Theo QĐ 957 chi phí LBCKTKT, TK đã bao gồm chi phí giám sát tác giả 10%. Nhưng khi bạn thanh toán CPTK nếu hạng mục nào không thực hiện  thì trừ lại tiền chi phí thiết kế hạng mục đó là 10% giám sát tác giả. Một số công trình thiết kế kiểm toán đã tính như vậy.

cuongksntu + 2 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 19:30 , Processed in 0.113603 second(s), 30 queries .