XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2833|Trả lời: 18
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [Hỏi] Cần học thêm những chứng chỉ gì?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình học kinh tế xây dựng ra, ngoài cái bằng đại học và vài chứng chỉ cad, toeic ,Iels... lèo tèo thì mình chẳng có chứng chỉ j nữa. Vậy cho mình hỏi mình cần học thêm chứng chỉ những chứng chỉ j trong phạm vi của ngành kinh tế xây dựng, mình ra trường được 1 năm ( 2014)

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
tranhoe Đăng lúc 15/7/2015 22:45 | Chỉ xem của tác giả
"Biển học vô bờ", vì vậy việc học là vô cùng quan trọng trong cả đời người. Tuy nhiên sức người có hạn, không thể đem hết văn minh nhân loại nhét vào đầu mình, cần chọn lọc để bổ sung từ từ.
Việc đầu tiên (sau khi ra trường) là tự mình định hướng sẽ theo ngành nào, mãng nào; khi đó mới biết được cần bổ sung cái gì. Bạn phải xác định trước, khi đó ACE sẽ bổ sung sau; nếu không thì học cả đời cũng không đủ.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 17/2/2016 11:18

2#
cuong2d Đăng lúc 15/7/2015 20:28 | Chỉ xem của tác giả
Bạn học và xin chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng. Dùng để lập dự toán, thẩm tra, thẩm định dự toán, tổng mức đầu tư (gọi chung là quản lý chi phí xây dựng). Bạn xem thêm yêu cầu cấp chứng chỉ theo nghị định 59/2015 của chính phủ nhé.

3#
lehuudai1991 Đăng lúc 15/7/2015 22:09 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình nếu bạn có điều kiện thì có thể học thêm chứng chỉ kỹ sư định giá, chứng chỉ đấu thầu, chứng chỉ quản lý dự án...hoặc đầu tư thật tốt vào Tiếng Anh. Mình cũng đã tham gia lớp chứng chỉ đấu thầu trong trường ĐHXD nhưng cơ bản là chán, đến lớp toàn ngủ gật. Nhưng đi thi là 70-80% là đạt hết. Chủ yếu lấy cái hồ sơ xin việc nó đẹp đẹp 1 chút. Nhưng quan trọng nhất mình vẫn thấy Tiếng Anh là đc trọng dụng nhất.

5#
 Tác giả| coi1768 Đăng lúc 16/7/2015 07:59 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn các anh ,chị và các bạn. Mình đang làm một công ty của nhà nước, công việc chủ yếu là làm hồ sơ các loại, thỉnh thoảng ra công trường vài tháng, công ty cho đi học và kêu tham khảo nên học j. Ví dụ như học chứng chỉ định giá, đấu thầu... như anh kia nói ở trên thì hình như cần số năm kinh nghiệm mới dc học phải ko????????. Còn e tính học chứng chỉ dự toán.

6#
lyngockubi Đăng lúc 16/7/2015 08:14 | Chỉ xem của tác giả
coi1768 gửi lúc 16/7/2015 07:59
Cảm ơn các anh ,chị và các bạn. Mình đang làm một công ty của nhà nước, công việc  ...

không phải là chứng chỉ dự toán đâu bạn. Dự toán là lớp bồi dưỡng thôi, khi bạn theo nghành kinh tế xd (trong đó có dự toán) thì sẽ học chứng chỉ kỹ sư định giá.

7#
longbjch Đăng lúc 16/7/2015 08:18 | Chỉ xem của tác giả
nếu là dân kinh tế xây dựng thì bạn nên có chứng chỉ kỹ sư định giá, đấu thầu, quản lý dự án...k có chứng chỉ dự toán nhé

8#
 Tác giả| coi1768 Đăng lúc 16/7/2015 10:07 | Chỉ xem của tác giả
lehuudai1991 gửi lúc 15/7/2015 22:09
Theo mình nếu bạn có điều kiện thì có thể học thêm chứng chỉ kỹ sư định giá, chứ ...

Công ty nhà nước họ ko cần Tiếng Anh, bỏ vào hồ sơ cho vui.(((((

9#
dpidn2185 Đăng lúc 16/7/2015 10:17 | Chỉ xem của tác giả
Nếu bạn đang làm tại Công ty tư nhân về xây dựng thì hai vấn đề quan trọng bạn phải biết
1. Chứng chỉ kỹ sư định giá
2. Chứng chỉ đào tạo về đấu thầu 43, 63 (Tất cả công ty xây dựng cần phải biết về đấu thầu nếu muốn tồn tại)
Bạn học tại thời điểm này là hợp lý gần như tất các văn bản liên quan đến đầu tư xây dựng cơ bản đã thay đổi mới. Nếu bạn ok hai nội dung trên tôi đảm bảo tất cả công ty nào về xd cũng chào đón bạn

10#
 Tác giả| coi1768 Đăng lúc 16/7/2015 10:28 | Chỉ xem của tác giả
dpidn2185 gửi lúc 16/7/2015 10:17
Nếu bạn đang làm tại Công ty tư nhân về xây dựng thì hai vấn đề quan trọng bạn phả ...

Cho mình hỏi là cái này cần KINH NGHIỆM như thế nào, hiện tại thì mình mới đi làm được 1 năm?

Đánh giá

Đi học thì không yêu cầu kinh nghiệm.  Đăng lúc 16/7/2015 14:07

11#
dpidn2185 Đăng lúc 16/7/2015 10:34 | Chỉ xem của tác giả
coi1768 gửi lúc 16/7/2015 10:28
Cho mình hỏi là cái này cần KINH NGHIỆM như thế nào, hiện tại thì mình mới đi làm ...

Kinh nghiệm thì bạn phải vọc, làm, vấp thì mới là của mình. Bây giờ bạn chưa có công việc liên quan đến đấu thầu, dự toán thì bạn đọc như đọc kinh vậy thôi. Phải có công việc xử lý cụ thể thì bạn mới ngấm được. Chúc bạn thành công

12#
hocgauce Đăng lúc 16/7/2015 10:39 | Chỉ xem của tác giả
Điều 52. Chứng chỉ hành nghề định giá xây dựng
2. Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề định giá xây dựng:
a) Hạng I: Đã tham gia quản lý chi phí đầu tư xây dựng hoặc chủ trì lập tổng mức đầu tư của ít nhất 1 (một) dự án nhóm A hoặc 3 (ba) dự án nhóm B hoặc đã lập dự toán xây dựng của ít nhất 2 (hai) công trình cấp I hoặc 5 (năm) công trình cấp II;
b) Hạng II: Đã tham gia quản lý chi phí đầu tư xây dựng hoặc chủ trì lập tổng mức đầu tư của ít nhất 1 (một) dự án nhóm B hoặc 3 (ba) dự án nhóm C hoặc đã lập dự toán xây dựng của ít nhất 1 (một) công trình cấp I hoặc 3 (ba) công trình cấp II hoặc 10 (mười) công trình cấp III;
c) Hạng III: Đã tham gia lập tổng mức đầu tư của ít nhất 1 (một) dự án nhóm C hoặc 2 (hai) Báo cáo kinh tế - kỹ thuật đầu tư xây dựng hoặc đã lập dự toán xây dựng của ít nhất 2 (hai) công trình cấp III hoặc 10 (mười) công trình cấp IV.

Đây bạn nhé! Thời đại này tiếng Anh giúp ích đc nhiều, bạn thành thạo tiếng Anh mà làm trong môi trường ko có tiếng Anh uổng quá, hic.

13#
 Tác giả| coi1768 Đăng lúc 16/7/2015 10:43 | Chỉ xem của tác giả
dpidn2185 gửi lúc 16/7/2015 10:34
Kinh nghiệm thì bạn phải vọc, làm, vấp thì mới là của mình. Bây giờ bạn chưa có c ...

Mình làm hồ sơ thì làm nhiều rồi, dự thầu, dự toán,hoàn công, thanh quyết toán nhưng mà ý nói là đứng trên khía cạnh của thầu thi công, còn nếu học thì hình như nó yêu cầu là Kinh nghiệm mẫy năm, mấy năm trong lĩnh vực và đã qua những dự án... đại loại kiểu đo.

Đánh giá

Làm chứng chỉ hành nghề mới có yêu cầu đó. Học thì không yêu cầu kinh nghiệm mấy năm đâu.  Đăng lúc 16/7/2015 14:06

14#
 Tác giả| coi1768 Đăng lúc 16/7/2015 10:44 | Chỉ xem của tác giả
hocgauce gửi lúc 16/7/2015 10:39
Đây bạn nhé! Thời đại này tiếng Anh giúp ích đc nhiều, bạn thành thạo tiếng Anh m ...

Cảm ơn bạn.!! Cuộc sống không đơn giản, đâu phải muốn là được.Cũng coi như biết để sau này dạy cho con cho cháu :)))))

15#
lehuudai1991 Đăng lúc 16/7/2015 10:49 | Chỉ xem của tác giả
coi1768 gửi lúc 16/7/2015 10:07
Công ty nhà nước họ ko cần Tiếng Anh, bỏ vào hồ sơ cho vui.(((((

Uhm nhỉ, cái này mình cũng không rõ lắm về công ty Nhà nước. Nhưng biết đâu có TA lại là 1 lợi thế để thăng quan tiến chức, hoặc được cử đi du học cũng nên

16#
hieu8282 Đăng lúc 20/7/2015 14:17 | Chỉ xem của tác giả
Bạn học gì thì phải xem bạn đang làm ở đâu chứ? Như bác Trần Hòe chia sẻ, biển học vô bờ, mình học những thứ giúp ích cho mình trước mắt, và trong tương lai thôi.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 12:01 , Processed in 0.116368 second(s), 23 queries .