XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1583|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [Tâm sự] Tìm kiếm cơ hội, hướng đi cho bản thân với nghề.

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Xin chào các anh chị trên diễn đàn, ngày ngày vẫn vào xd360 để tìm tài liệu học lại từ đầu, cảm thấy mất phương hướng với ngành quá nên viêt vài lời tâm sự mong nhận được sự chỉ dẫn của các tiền bối đi trước.
Em tốt nghiệp chuyên nghành KTXD - UTC2 vào 07/2014. Đúng 1 năm rồi, ngày mới tốt nghiệp cũng may mắn tự xin được vào 1 công ty ở Bình Dương. Tuy nhiên thì mới đi làm vài ngày thì ba ở nhà bị tai nạn nghiêm trọng, thế là bỏ hết về chăm ba ở quê gần năm nay. Thời gian đó thì bế tắc lắm, cũng như kiến thức cũng bốc hơi theo hết ( ăn ngủ bv Đà Nẵng 3 tháng trời ).
Khoảng 2 tháng trước, đang vất vưởng ở ĐN tìm việc làm thì có bạn bè ở HCM gọi là có việc bên khảo sát, nó cũng bảo là nhàm chán lắm, nhưng méo mó có hơn không, thế là lại vác balo vào cái xứ hoa lệ thêm lần nữa.Em vào thì làm bên khảo sát công trình ngầm, công việc thì cũng đơn giản, nhiều khi công việc nhiều thì đi ngoài nhiều tí. Tuy nhiên thì em cảm thấy rất nhàm chán, không học hỏi được nhiều, công ty thi công ít nên nhiều lần xin ra ngoài công trình mà không được chấp thuận. Ngày ngày em vẫn tìm hiểu về bóc tách, dự toán nhưng kiểu học mơ hồ và không được thực hành thực tế nên không hiệu quả cao.
Mấy hôm nay cứ cảm thấy nản nản , muốn bỏ nghề về quê làm cái gì đó mặc dù chưa biết là sẽ làm gì.Em cũng đi rải hồ sơ nhiều rồi, nhưng em tự thấy cái khả năng của mình gọi là rất kém, kiến thức bỏ bê thời gian dài( tính đi học khóa dự toán GXD mà lên đây mấy anh bảo là Quảng cáo nên chưa dám đi )
Không phải do nhà tuyển dụng mà chính là do mình. Nhưng mà cái gì thì cũng phải làm mới biết, nên hôm nay em đăng bài này mong muốn mấy anh chị lớn trên diễn đàn ở HCM, nêu có thời gian rảnh rỗi, xin hãy tạo điều kiện : nếu tốt thì chỉ bảo, hướng dẫn, hoặc giả trong công việc của anh chị có gì em có thể làm được thì cứ giao để em học hỏi( em luốn sãn sàng để Bái Sự rồi ạ), hay có thể là cmt những suy nghĩ của các anh chị để đàn em có thể xác định rõ ràng và những việc cần làm. Trước tiên là khôi phục lại kiến thức, căn bản vững chăc đã ạ.
Xin cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian đọc bài này của em. Chúc mọi người sức khỏe thật nhiều !

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Cố gắng lên anh,trước mắt chưa có cao nhân giúp đỡ thì anh nên làm theo những gì trái tim mách bảo.!  Đăng lúc 28/7/2015 18:45
Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy, ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html   Đăng lúc 28/7/2015 12:02

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
phamvana Đăng lúc 29/7/2015 08:51 | Chỉ xem của tác giả
      Chịu khó coi video của TS Lê Thẩm Dương bạn nhé. Hãy xác định lại mình, hãy tự tin. Bạn xin việc mà thiếu tự tin thì liệu bạn là người tuyển dụng có nhận hay không. Kỹ năng thì rất nhiều, hãy tự luyện nhé.     Công việc nhàm chán là do bạn, chính bản thân của bạn. Mình đã trải qua như bạn. Khi mới ra trường mình đã làm công việc khảo sát, ngày ấy mỗi ngày của mình là một chuyến du lịch tuy rằng kỹ sư chỉ dựng gương, dựng mia, lặng lội nắng gió. Những kinh nghiệm mà mình đã thu thập không nhỏ từ công việc khảo sát.
    Hãy đọc quyển " Quẳng gánh lo đi và vui sống" bạn sẽ thấy tác giả nói một câu mà mình rất thích. "Nếu cuộc sống cho ta trái chanh, thì hãy làm một ly nước chanh thơm ngon chứ đừng nghĩ là chua chát".

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
tieutu_1412 + 2

Xem tất cả

2#
 Tác giả| tieutu_1412 Đăng lúc 28/7/2015 12:12 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn anh tranhoe đã nhắc nhở, mà em k thấy quote ở đâu
...............
Trả lời ngay trong bài:
"Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy, ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html"

Đánh giá

Nhắc nhở lần thứ 2. Tái phạm sẽ bị khóa nick theo nội quy (liên kết ghi trong đánh giá mà Bạn không đọc).  Đăng lúc 28/7/2015 13:38

3#
anz Đăng lúc 28/7/2015 14:42 | Chỉ xem của tác giả
tieutu_1412 gửi lúc 28/7/2015 12:12
cảm ơn anh tranhoe đã nhắc nhở, mà em k thấy quote ở đâu
...............
"Đã sửa ti ...

Bạn nên chuyên tâm vào 1 cái. Ví dụ: bạn muốn học dự toán, bạn tìm tài liệu về dự toán, file dự toán, quyển dự án và 1 phần mềm dự toán, cứ lao vào đọc, chán thì dừng, sau đó lại đọc tiếp.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
tieutu_1412 + 1

Xem tất cả

5#
 Tác giả| tieutu_1412 Đăng lúc 29/7/2015 09:22 | Chỉ xem của tác giả
phamvana gửi lúc 29/7/2015 08:51
Chịu khó coi video của TS Lê Thẩm Dương bạn nhé. Hãy xác định lại mình, hãy t ...

Cảm ơn anh, tuy chán nhưng em vẫn k muốn bỏ đâu ạ, nhiều lúc ngồi 1 mình rồi suy nghĩ nó linh tinh hết lên, viết để chia sẻ để giải tỏa tâm lý thôi ạ.

6#
Bokingvan Đăng lúc 29/7/2015 14:14 | Chỉ xem của tác giả
Xin ra ngoài công trường ko được, tự học dự toán cũng chưa hiểu thì em xin chỉ huy trưởng hỗ trợ làm hồ sơ thanh quyết toán. Rồi chịu khó cập nhật các nghị định, thông tư mới chính phủ và bộ xây dựng ban hành. Cứ từ từ từng bước một mà làm

7#
leinfortai Đăng lúc 29/7/2015 17:14 | Chỉ xem của tác giả
Chú học cũng nghành, sau bác 4 khóa. Chắc chúa khóa 51 ak?

8#
 Tác giả| tieutu_1412 Đăng lúc 29/7/2015 21:01 | Chỉ xem của tác giả
leinfortai gửi lúc 29/7/2015 17:14
Chú học cũng nghành, sau bác 4 khóa. Chắc chúa khóa 51 ak?

dạ là sao ạ, ai là chú ai là bác em không hiểu em K51 đây ạ. tiền bối cao nhân chỉ bảo hậu bối với ạ :3

9#
leinfortai Đăng lúc 30/7/2015 08:18 | Chỉ xem của tác giả
tieutu_1412 gửi lúc 29/7/2015 21:01
dạ là sao ạ, ai là chú ai là bác em không hiểu  em K51 đây ạ. tiền bối cao nhân c ...

Chỉ dạy cái giề, học đi dôi với hành. Học mà ko hành cũng nản lắm, tuy kiến thức có tăng lên, nhưng mơ hồ.

10#
 Tác giả| tieutu_1412 Đăng lúc 31/7/2015 07:57 | Chỉ xem của tác giả
leinfortai gửi lúc 30/7/2015 08:18
Chỉ dạy cái giề, học đi dôi với hành. Học mà ko hành cũng nản lắm, tuy kiến thức  ...

Thì đúng là vậy nhưng mà không học thì sao mà hành a ơi

11#
lexuanhiep91 Đăng lúc 1/8/2015 07:54 | Chỉ xem của tác giả
e cũng mới ra trường và đang làm ở ban quản lý DA mới nên công việc cũng chưa biết làm mấy nên cũng chỉ là học việc nên nhiều khi cũng nản lắm, nhưng e xác định là mình sẽ làm tất cả các việc có thể làm đc và khi làm  việc gì e luôn xác định mình sẽ đặt tâm mình vào công việc và tắm mình vào công việc vì mình còn trẻ nên dù có khó khăn thế nào thì càng làm nhiều thì mình càng biết nhiều và tốt cho mình bác ạ ! trên đây cũng là nỗi lòng của e bấy lâu, nay có người cùng chia sẻ thì tốt quá, và thêm nữa là trong thời gian rảnh rỗi e còn tự mình học tiếng anh nưa bác ạ, nhưng cũng chẳng biết là sẽ có kết quả gì không nhưng e luôn cố gắng thực hiện theo những gì mình đặt ra !

12#
 Tác giả| tieutu_1412 Đăng lúc 3/8/2015 08:27 | Chỉ xem của tác giả
lexuanhiep91 gửi lúc 1/8/2015 07:54
e cũng mới ra trường và đang làm ở ban quản lý DA mới nên công việc cũng chưa biết  ...

mình ngày nào cũng học av theo E.F.E đây này, tạm có 1 chút hiệu quả rồi nhưng về chuyên môn của mình thì đang xuống dốc lắm, nên mất phương hướng

13#
lexuanhiep91 Đăng lúc 3/8/2015 09:58 | Chỉ xem của tác giả
tieutu_1412 gửi lúc 3/8/2015 08:27
mình ngày nào cũng học av theo E.F.E đây này, tạm có 1 chút hiệu quả rồi nhưng về  ...

cố lên bác, e cũng theo phương pháp đó, trước e học nhưng lại dừng lại giờ mới bắt đầu lại đc 1 tháng, nhưng lần này hạ quyết tâm không được từ bỏ, mà bác có face không có gì kết bạn rồi cùng trao đổi việc học sẽ thuận lợi hơn, face của e: https://www.facebook.com/lexuan.hiep.5

14#
coi1768 Đăng lúc 21/8/2015 07:23 | Chỉ xem của tác giả
lexuanhiep91 gửi lúc 3/8/2015 09:58
cố lên bác, e cũng theo phương pháp đó, trước e học nhưng lại dừng lại giờ mới b ...

effortless english đó hả, (

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 07:54 , Processed in 0.165398 second(s), 32 queries .