XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1066|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Quá trình lựa chọn nhà thầu tư vấn ?

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các anh chị cho em hỏi tí, em thấy ở khu vực em và nhiều nơi, mấy công trình xây dựng nho nhỏ tầm dưới 5 tỷ, họ chọn nhà thầu tư vấn buồn cười lắm, hình thức toàn là chỉ định thầu nhưng chẳng có hồ sơ yêu cầu, đánh giá hồ sơ đề xuất hay thẩm định gì cả. Đơn giản chỉ là. Nhà thầu tư vấn lập hồ sơ năng lực gửi chủ đầu tư, thế là chủ đầu tư ra quyết định chỉ định thầu thôi, cái hồ sơ năng lực kia không có đề xuất tài chính mà đơn thuần là năng lực chuyên môn, kinh nghiệm các kiểu thôi. Thế có đúng không các anh chị????

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
daiduongxd12 Đăng lúc 4/11/2015 23:31 | Chỉ xem của tác giả
với gói thầu xây lắp của bạn có giá <= 5 tỷ thì giá trị Tư vấn là nhỏ
theo điều 54 của nghị định 63 nói rất rõ: Hạn mức chỉ định thầu:Không quá 500 triệu đồng đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ công; không quá 01 tỷ đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, mua thuốc, vật tư y tế, sản phẩm công;
Chỉ định thầu có nhiều hình thức chứ không phải như bạn nghĩ đâu: như chỗ bạn đang làm đó là chỉ định thầu rút gọn. Nhà thầu gửi HS năng lực sau đó thương thảo và ký hợp đồng thôi bạn à. có gì không hiểu alo cho mình (0975668823)

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 1
  Đăng lúc 5/11/2015 09:51

3#
Bắc Đăng lúc 6/11/2015 10:45 | Chỉ xem của tác giả
Bạn đọc phần chỉ định thầu rút gọn trong NĐ 63 và Luật Đấu thầu 2014 nhé! Đọc nghiên cứu trước khi hỏi. Thân!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 20:19 , Processed in 0.115634 second(s), 25 queries .