XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1416|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HỎI] Điều chỉnh dự toán theo TT 07/2006/TT-BXD

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Mình làm quyết toán công trình có điều chỉnh dự toán theo TT 07/2006/TT-BXD ngày 10/11/2006. A em nào đã điều chỉnh thì chỉ dùm mình tí. hồ sơ đang chờ bổ sung nên mình chưa nắm rõ lắm. cảm ơn các bạn nhiều.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
duan1993 Đăng lúc 16/5/2016 14:09 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ giùm là chỉ cái gì vậy bạn? Bạn đang vướng mắc ở đâu khi thực hiện theo thông tư này? Đặc điểm gói thầu, dự án của bạn ra sao? Quá trình thi công đã tiến hành như thế nào? Hợp đồng....! Cụ thể hơn nữa xem nào bạn ơi?

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
taichinhdautu + 1

Xem tất cả

3#
anhle.hvtc Đăng lúc 16/5/2016 15:21 | Chỉ xem của tác giả
Tớ làm nhiều rùi. Bạn định hỏi về vấn đề gì nói cụ thể mình gặp rùi mình chỉ cho?

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
taichinhdautu + 1

Xem tất cả

4#
 Tác giả| taichinhdautu Đăng lúc 16/5/2016 16:58 | Chỉ xem của tác giả
Đối với công trình hạng mục công trình đang thi công dở dang: "Chủ đầu tư và đơn vị thi công có biên bản kiểm kê khối lượng xây dựng đã thực hiện đến hết ngày 30/9/2006 và khối lượng xây dựng còn lại thực hiện từ ngày 01/10/2006 trở về sau để điều chỉnh dự toán".
- Phần Kl trước ngày 01/10/2006 lập theo đơn giá cũ và lập bảng tổng hợp tổng dự toán theo QĐ đã phê duyệt.
- Phần Kl sau ngày 01/10/2006 lập theo đơn giá cũ và lập bảng tổng hợp tổng dự toán theo hướng dẫn của SXD. (CV hướng dẫn TT07)
Trên cơ sở quyết định phê duyệt thiết kế KTTC-DT, tổng dự toán và hợp đồng xây dựng ban đầu với đơn vị thi công. CĐT có trách nhiệm điều chỉnh dự toán, sau đó cùng đơn vị thi công lập phụ lục hợp đồng bổ sung làm cơ sở cho thanh quyết toán.
CĐT họ điều chỉnh như sau:
Phần tăng thêm sau khi điều chỉnh (từ 1/10/2006 về sau) = hệ số giảm thầu x (dự toán sau điều chỉnh-dự toán đã được phê duyệt). CT thi công năm 2007 (sau 1/10/2006) được ĐC theo TT 07.  Họ điều chỉnh thế này thì ok rồi nhưng quyết toán A-B lập thì họ chỉ mới lập phần theo HĐ (Kl x Đơn giá), Còn phần tăng theo TT 07 họ chưa lập. Họ đang lập lại mà giờ nhà thầu thi công họ không còn liên lạc được nữa nên đang gặp trục trặc họ chưa lập được. Giả sử họ lập được thì mình sẽ quyết toán, không có là mình xuất toán luôn vì không có cơ sở. hình thức đấu thầu rộng rãi. Hợp đồng trọn gói, thi công T3/2007 - T12/2007.Vậy cho mình hỏi mình phải chạy lại dự toán rùi điều chỉnh theo hướng dẫn của SXD là nhân thêm hệ số hay có cách nào khác không. Có cách nào không chạy lại dự toán không? Cảm ơn các bạn rất nhiều nhé !!!!

5#
 Tác giả| taichinhdautu Đăng lúc 16/5/2016 17:06 | Chỉ xem của tác giả

6#
 Tác giả| taichinhdautu Đăng lúc 17/5/2016 20:30 | Chỉ xem của tác giả
Thôi mình trả lời luôn, sẽ giúp được các bạn khác:
[size=14.6667px]Chủ đầu tư có trách nhiệm điều chỉnh tổng dự toán, dự toán cho công trình; tổ chức thẩm định, phê duyệt kết quả điều chỉnh dự toán, tổng dự toán theo quy định. Sau đó CĐT cùng với đơn vị thi công lập phụ lục hợp đồng để làm cơ sở cho quyết toán.
[size=14.6667px]

[size=14.6667px]Giá trị hợp đồng trong phụ lục được tính toán trên cơ sở tỷ lệ A = (giá gói thầu/giá trúng thầu) x giá dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh - dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh).
[size=14.6667px]

[size=14.6667px]Trường hợp điều chỉnh tổng dự toán, dự toán vượt TMĐT, CĐT trình cấp quyết định đầu tư quyết định.

[size=14.6667px]Từ dự toán ban đầu đã được phê duyệt, mình điều chỉnh dự toán theo hệ số trong hướng dẫn của Sở Xây dựng tại địa phương (SXD sẽ có hướng dẫn TT07) ta ra được dự toán điều chỉnh theo TT07. Sau khi điều chỉnh dự toán xong mình tính phần tăng thêm so với hợp đồng như cách tính trên: A (phần tăng thêm) = (giá gói thầu/giá trúng thầu) x giá dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh - dự toán được phê duyệt sau khi điều chỉnh). Đơn giản nhưng không đơn giản nhé. Chúc mọi người một ngày làm việc vui vẻ.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 04:55 , Processed in 0.111251 second(s), 22 queries .