XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4495|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Giao lưu] [Hỏi] Hiểu thế nào là Bill thầu

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Kính chào các anh trên dd, có thắc mắc nhỏ mong các anh chỉ dẫn giúp cho ạ:Khái niệm bill thầu là gì, lập khi nào, do ai lập, phục vụ cho những công tác nào ?
Tại em có xem luật nhưng luật VN ko có khái niệm đó, em đi thi công thi thoảng cty có gửi cho bill nhưng mở ra thì là giá dự thầu do cty em lập, trong khi tìm hiểu qua mạng thì bill là : bảng tiên lượng đi kèm trong hồ sơ mời thầu của bên mời thầu . ?????? em loạn quá mong dc giúp đỡ !

Đánh giá

Việt Nam không có cái ngôn từ nửa Tây nửa Ta đâu bạn. Sự chuyên nghiệp không khuyến khích chia sẻ từ ngữ lai căng nửa Ta nửa Tây.  Đăng lúc 30/6/2016 21:25
Vi phạm nội quy!, BQT sẽ Xóa bài này nếu Bạn không sửa theo nội quy post bài: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html   Đăng lúc 30/6/2016 21:21

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
hoanmap + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| longna37xd360 Đăng lúc 1/7/2016 00:51 | Chỉ xem của tác giả
Thank bác nhắc nhở, em đã sửa lại.
Vấn đề e hỏi là vì không hiểu chứ nói thật em chả biết nó thuộc loại ngôn ngữ gì bác ạ, cũng chả quan tâm. Vì nó dùng trong CV nên e muốn biết bản chất nó là gì để tiện hiểu ng khác nói thôi ạ.

Đánh giá

Bởi vậy, đừng lai căng Tây Tàu trong khi Việt Nam đã có sẵn từ ngữ dễ hiểu, dễ dùng rồi.  Đăng lúc 1/7/2016 10:17
Đối với người bán hàng ăn uống, Bill là tờ hóa đơn tính tiền khi bạn ăn xong thanh toán.  Đăng lúc 1/7/2016 10:17
Đối với Nhà thầu XD, Bill là bảng tính giá dự thầu.  Đăng lúc 1/7/2016 08:15
Bill tiếng Anh là Bill. Tiếng Việt thì dịch đa dạng: tờ hóa đơn, biểu tính giá...  Đăng lúc 1/7/2016 08:14

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
hoanmap + 2 Rất chuyên nghiệp! Thanks!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| longna37xd360 Đăng lúc 1/7/2016 10:40 | Chỉ xem của tác giả
longna37xd360 gửi lúc 1/7/2016 00:51
Thank bác nhắc nhở, em đã sửa lại.
Vấn đề e hỏi là vì không hiểu chứ nói thật em c ...

vâng thank bác fubi nhiều ạ, bác trả lời cái gì cũng cặn kẽ chi tiết vào thẳng bản chất, mọi thứ rất dễ hiểu.
Chúc bác khỏe và có nhiều thời gian rỗi để hỗ trợ cho nhiều ae trẻ ^^

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 15:47 , Processed in 0.100941 second(s), 23 queries .