XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1483|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Thanh toán L2 có cần lập pl03a ?

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bác cho em hỏi một chút về phụ lục thanh toán 03a. Hiện em đang làm thanh toán lần 02 cho gói thầu tư vấn Tk của công ty, lần 1 làm theo PL03a cũ, lần này theo mẫu mới. Nhưng khi đọc hướng dẫn cách ghi trong phụ lục mới thấy có dòng này (bôi đỏ)
4. Luỹ kế giá trị khối lượng thực hiệnđến cuối kỳ này: là luỹ kế giá trị khối lượng thực hiện theo hợp đồng đến cuốikỳ trước cộng với giá trị khối lượng thực hiện theo hợp đồng trong kỳ.........Trường hợp không đủ kế hoạch vn để thanh toán hết giá trị khối lượng đã được nghiệm thu ghi trong Phụ lục s03a, thì sẽ chuyển sang kỳ sau thanh toán tiếp, khôngphải lập lại phụ lục số 03a mà chỉ lập giấy đề nghị thanh toán.
Vậy giờ em có phải lập pl nữa không hay làm giấy đề nghị thanh toán thôi. Ai có ý kiến gì quân sư giùm????

HƯỚNG DẪN CÁCH GHI PHỤ LỤC SỐ 03a.doc

26 KB, Lượt tải về: 40367

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 9/7/2016 14:14 | Chỉ xem của tác giả
Bạn chưa hiểu dòng màu đỏ rồi chỗ này nó như zầy !
1. Hợp đồng đã ký 1 tỷ
2 Kế hoạch vốn năm 2016 chi có 600 chai
3 Thanh toán lần 1 quý 1 năm 2016 = 500 chai lập Pl3a  đã thanh toán lần 1 xong 500 chai ok
4 Thanh toán lần 2 quý 2 năm 2016 = 500 chai vẫn lập PL3a nhưng chỉ thanh toán lần 2 là 100 chai
Khi này dòng màu đỏ là thuộc nhiệm vụ cuả CĐT !!!
Nếu không thanh toán hết khối lượng đã được nghiệm thu theo Pl3a lần 2 có nghĩa là còn phải thanh toán thêm 400 chai nữa thì CDT không cần lập thêm Pl3a nữa mà chỉ cần lập PL5 " Giấy đề nghị thanh toán vốn đầu tư " gửi lên kho bạc là xong !!!
Kết luận:
- Như vậy nếu bạn là Nhà thầu thì ở lần thanh toán thứ 2 vẫn phải lập PL3a bình thường
- Nếu bạn là Chủ đầu tư thì sau khi có PL3a lần thanh toán thứ 2 của NHà thầu thì bạn chỉ cần làm PL5 để thanh toán tiếp phần khối lượng đã nghiệm thu trong PL3a ở lần thanh toán thứ 2 của Nhà thầu chưa thanh toán hết mà không cần lập Pl3a cho lần thứ 3 !

Đánh giá

Chưa đủ hết các trường hợp xảy ra đâu. Bổ sung thêm bên dưới.  Đăng lúc 9/7/2016 14:47

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
bavihanoi + 1 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

3#
tranhoe Đăng lúc 9/7/2016 14:53 | Chỉ xem của tác giả
Bổ sung thêm cho trả lới của @tuandaiminh2012: Cũng ví dụ trên nhưng khoản 3 lại là đã lập PL3a cũ đúng nguyên 1 tỷ, thanh toán mới 500tr
4./ Thanh toán lần 2 trở đi (tùy thuộc kế hoạch vốn phân bổ) thì không cần lập lại PL3a theo mẫu mới nữa mà chỉ cần lập "Giấy đề nghị thanh toán vốn đầu tư" gửi lên Kho bạc là xong (giống như xử lý chuyển tiếp trong các Thông tư vậy - Vì KL không ai xác nhận 2 lần).
* Nếu PL3a cũ xác nhận KL chưa đủ theo Hợp đồng (ví dụ 800) thì phải làm thêm PL3a mới xác nhận KLHT đợt này 200, lũy kế KLHT là 1 tỷ.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 9/7/2016 21:10
PL trước e lập 1 tỷ bằng giá trị hợp đồng rồi bác a.  Đăng lúc 9/7/2016 15:08
Cái TH này bác tranhoe góp ý chuẩn nha. E lập PL03a cũ nguyên 1 tỷ rồi và mới được thanh toán 500tr thôi. giờ muốn được thanh toán nốt ko cần lập pl nữa đúng ko bác? E l   Đăng lúc 9/7/2016 15:04

4#
tuandaiminh2012 Đăng lúc 9/7/2016 21:24 | Chỉ xem của tác giả
bạn  đã thanh toán lần 1 lũy kế đến kỳ này là 1 tỷ = giá quyết toán, thì đi làm thanh toán lần 2 làm gì ? điều này mâu thuẫn với câu hỏi của bạn !
Hồ sơ quyết toán 1 tỷ = giá hợp đồng 1 tỷ, đã được thanh toán 500tr
Vậy là vốn đã hết ! chờ cấp thêm vốn
Khi vốn được cấp trở lại thì phía nhà thầu không cần làm gì cả mà  phía CĐT gửi Pl5 lên kho bạc thôi !

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
bavihanoi + 1 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
 Tác giả| bavihanoi Đăng lúc 11/7/2016 08:20 | Chỉ xem của tác giả
tuandaiminh2012 gửi lúc 9/7/2016 21:24
bạn  đã thanh toán lần 1 lũy kế đến kỳ này là 1 tỷ = giá quyết toán, thì đi làm t ...

vậy giờ vốn về thủ tục do chủ đầu tư đúng ko ạ? vâng cảm ơn bác nhìu vì sếp e đang bảo làm pl nữa, cãi tay bo với sếp thôi. Ấy nhưng mà trước giờ thanh toán lần 2 trở đi em vẫn phải làm phụ lục mặc dù đầu tiên đã làm tt = giá trị hợp đồng rồi. nên giờ thấy cái dòng bôi đỏ đấy e mới thắc mắc mạo muội hỏi ý kiến các huynh. Như vậy là ko đúng phải ko a? các huynh đã làm thanh toán vậy (ko cần làm PL cho lần tt tiếp theo) thành công trường hợp nào chưa a?P/S: E còn "ngố", hay hỏi "ngơ", các bác thông cảm!!!!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 11/7/2016 18:06

6#
Duchai108 Đăng lúc 11/7/2016 14:45 | Chỉ xem của tác giả
bavihanoi gửi lúc 11/7/2016 08:20
vậy giờ vốn về thủ tục do chủ đầu tư đúng ko ạ? vâng cảm ơn bác nhìu vì sếp e  ...

Tất nhiên là các anh ấy hướng dẫn làm đúng và làm được thì mới làm chứ. có chăng phụ lục cần làm thêm là cuộc gọi + bì thư

Đánh giá

Chà chà, thông thái quá. kaka  Đăng lúc 13/7/2016 10:13
kaka rất KN  Đăng lúc 11/7/2016 18:07

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 04:40 , Processed in 0.115843 second(s), 26 queries .