XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1362|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Hỏi} Vấn đề thanh toán cáp trong dầm bt DUL căng trước !

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Khi chế tạo dầm bê tông DUL căng trước (dầm bản, dầm Super T....) chiều dài cáp theo cách suy nghĩ của em được tính từ đầu bệ kích bên này tới đầu bệ kích bên kia + Chiều dài đoạn cáp nằm trong kích. Trong quá trình thanh toán khối lượng cáp Ban QLDA đồng ý với phương án trên. Nhưng lúc thanh tra vào họ không đồng ý với cách tính trên, họ chỉ đồng ý với cách tính là cáp năm trong dầm bao nhiêu tính bấy nhiêu. Bọn em đã bảo vệ phương án nhưng họ không đồng ý. Họ nói trong định mức đã có phần cáp ở ngoài dầm kia. Bọn em tìm chưa ra cái ấy. Nhờ các anh chỉ giáo hộ a. Chỉ rõ qui định ở đâu với nhé. Chứ bảo vệ quan điểm thì mình chấp nhận là thua người kiểm tra đi.

Đánh giá

Bạn cho biết mã công việc trong dự toán để mọi người tư vấn nhé  Đăng lúc 20/7/2016 10:04
Vi phạm nội quy, BQT sẽ Xóa bài nếu Bạn không sửa theo nội quy đăng bài: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html  Đăng lúc 20/7/2016 09:41

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
Bokingvan Đăng lúc 20/7/2016 10:12 | Chỉ xem của tác giả
Yêu cầu các anh thanh tra đưa ra cái định mức đó, chứ cứ nói chung chung là định mức, mà không đưa ra được cụ thể là định mức nào thì nó vô lý lắm.

Kiểu như ra đường, bị Cảnh sát giao thông dừng xe, bảo theo luật anh vi phạm lỗi này lỗi kia, mình mà không yêu cầu đưa ra bằng chứng, rồi yêu cầu các anh ấy đưa ra căn cứ điều nào, khoản nào, luật nào. Thì nghiễm nhiên mình bị phạt tiền rồi

3#
duan1993 Đăng lúc 20/7/2016 10:39 | Chỉ xem của tác giả
Bokingvan gửi lúc 20/7/2016 10:12
Yêu cầu các anh thanh tra đưa ra cái định mức đó, chứ cứ nói chung chung là định m ...

- Cần gì Thanh tra phải đưa ra định mức??? Định mức đó chính là trong cái đơn giá dự thầu mà nhà thầu chào rồi còn gì!
- Bạn bên đơn vị thi công căn cứ các quy định về thanh toán hai bên đã thống nhất trong hợp đồng đã kí để định hướng trước tiên về cách xử lý tình huống này.
- Về nội dung định mức, bạn tra lại các thành phần hao phí trong định mức mà bạn đã áp dụng kết hợp đọc kỹ thuyết minh định mức để có cái hiểu sâu hơn về công tác đó.
Kết luận: Nếu không phải dạng hợp đồng trọn gói, bạn hãy đọc kỹ thuyết minh định mức (đã nêu rõ trong hồ sơ dự thầu của đơn vị bạn rồi nhé, phần đơn giá chào thầu đó). Nếu như đã tính rồi thì thôi không tính nữa, tham làm gì, cái gì đúng thì thôi. Còn nếu chưa có thì cãi bằng được thì thôi, còn nếu có rồi mà vẫn muốn có nữa thì "quẩy lên", mát trời như này thì ăn thịt chó hoặc ba ba, ốc ếch gì đó là ngon nhất nhé bạn!

Thân ái!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 20/7/2016 10:44

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
xuanca1992 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

4#
 Tác giả| dac_xd Đăng lúc 20/7/2016 14:27 | Chỉ xem của tác giả
ý chung lại là thế này các anh ạ. Bên thanh tra họ muốn cắt đoạn cáp 2 đầu dầm để mình có thể căng kéo được. Thật ra không cho thanh toán cái ấy chẳng lẽ đơn vị thi công dùng ' tay ' để căng. Mà bảo vệ quan điểm với thanh tra thì không nên quá căng thẳng khi không cần thiết. nhờ các anh giúp em xí !

5#
 Tác giả| dac_xd Đăng lúc 20/7/2016 14:39 | Chỉ xem của tác giả
duan1993 gửi lúc 20/7/2016 10:39
- Cần gì Thanh tra phải đưa ra định mức??? Định mức đó chính là trong cái đơn g ...

Ở đây không phải là " tham " anh ạ. Định mức nó được lập trên cơ sở thực tế. Trong Hồ sơ thiết kế bản vẽ thi công có. Hồ sơ dự thầu có. Biện pháp tổ chức thi công dầm phải tính cả đoạn cáp 2 đầu dầm để dầm có thể căng được. Thanh tra thì họ có quyền hơn. Mình muốn giải quyết nó chặt chẽ có lý nhất, Chứ tranh cãi một cách .... thì mình sẽ bảo vệ được Vđ này !

6#
duan1993 Đăng lúc 20/7/2016 15:01 | Chỉ xem của tác giả
dac_xd gửi lúc 20/7/2016 14:39
Ở đây không phải là " tham " anh ạ. Định mức nó được lập trên cơ sở thực tế. T ...

Định mức lập trên cơ sở thực tế là sao? Là đối với công tác này các bạn tự lập định mức đúng không? Mà bạn nói trong hồ sơ dự thầu có? Thì bạn mở ra và xem xem trong cái định mức của các bạn đó, trong hồ sơ dự thầu đó đã tính toán tới chưa? Tính rồi thì thôi, chưa tính thì cho vào. Bạn cứ đi tìm đi chứng minh cái định mức nào làm gì vậy bạn?

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
dac_xd + 2

Xem tất cả

7#
 Tác giả| dac_xd Đăng lúc 20/7/2016 15:06 | Chỉ xem của tác giả
duan1993 gửi lúc 20/7/2016 15:01
Định mức lập trên cơ sở thực tế là sao? Là đối với công tác này các bạn tự lậ ...

Quan trọng là gặp củ chuối + củ hành anh

8#
duan1993 Đăng lúc 20/7/2016 15:07 | Chỉ xem của tác giả
dac_xd gửi lúc 20/7/2016 15:06
Quan trọng là gặp củ chuối + củ hành anh

Chưa chắc, bạn gọi cho mình mình tư vấn cho: 0943 682 998

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
hiepquang + 1 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 07:04 , Processed in 0.105084 second(s), 28 queries .