XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1908|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nghị định 46/2015/NĐ-CP mới nhất] [Hỏi] Năng lực của cá nhân lập dự toán CT cấp II

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào các bác ạ!
Hiện tại e  đang vướng mắc chỗ xét năng lực của cá nhân lập dự toán cho công trình cấp 2, e có đọc ND 59 mà không thấy chỗ nào quy định cụ thể như các chức danh khác.
Bác nào rành chỗ này chỉ e với ạ? ( cụ thể là cá nhân năng lực như thế nào thì có thể lập dự toán cho công trình cấp II)
Cảm ơn các bác nhiều ạ...

Đánh giá

Bạn có thể lấy Hạng III, nhưng phải chứng minh năng lực: "ít nhất 2 công trình cấp III Đăng lúc 11/4/2017 07:19
Bạn xem nội dung "ĐỊNH GIÁ XÂY DỰNG" trong các VB pháp lý hiện hành!  Đăng lúc 11/4/2017 07:13

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
duan1993 Đăng lúc 11/4/2017 07:16 | Chỉ xem của tác giả
Trong lập và quản lý chi phí thì chỉ cần yêu cầu về chứng chỉ hành nghề định giá đối với cá nhân đảm nhận chức danh "chủ trì" tổ chức thực hiện các công việc quản lý chi phí thôi.
Ví dụ trong lập dự toán thì cá nhân chủ trì lập dự toán mới cần có chứng chỉ kỹ sư định giá thôi. (Điều 52-NĐ 59).
Còn cá nhân trực tiếp lập dự toán (kí chỗ người lập trong bảng biểu dự toán) thì không cần có chứng chỉ hành nghề định giá (vì nếu phải có thì những người mới làm bao giờ mới có được chứng chỉ hành nghề định giá)
Về yêu cầu năng lực đối với cá nhân trực tiếp lập dự toán thì hiện nay không có quy định cụ thể và đây cũng không phải chức danh chủ chốt nên theo mình chỉ cần yêu cầu có bằng đại học, cao đẳng về xây dựng là được rồi.

Đánh giá

Anh xem lại phần bôi đỏ ạ  Đăng lúc 11/4/2017 08:49
Sai sót trong Dự toán sẽ ảnh hưởng không hề nhẹ với CĐT! dưới chữ ký người lập biểu luôn có số CC định giá đi kèm  Đăng lúc 11/4/2017 08:20
Bạn tư vấn kiểu này thì nguy hại cho CĐT !, còn nếu CĐT yêu cầu như vậy thì miễn bàn!  Đăng lúc 11/4/2017 08:18

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
tranchunggtvt1 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| tranchunggtvt1 Đăng lúc 11/4/2017 07:23 | Chỉ xem của tác giả
Ok bác, e cũng đọc thấy có mỗi mục này quy định, nhưng thấy chưa rõ ràng nên hỏi các bác có kinh nghiệm qua giúp, tks bác nhé

4#
duan1993 Đăng lúc 11/4/2017 08:48 | Chỉ xem của tác giả
@bqhung2006: Anh ơi theo quy định, cụ thể nhất là các biểu mẫu dự toán trong Thông tư 06/2016/TT-BXD thì chỉ cần có số chứng chỉ định giá dưới tên của cán bộ chủ trì lập dự toán thôi anh ạ.
Còn sai sót trong lập dự toán thì cái này nó có cả tỉ yếu tố, và người chịu trách nhiệm kiểm soát chất lượng của việc lập dự toán là cán bộ "chủ trì" lập dự toán, họ có chứng chỉ định giá đàng hoàng.
Chứ người lập dự toán đâu có quy định nào bắt buộc có chứng chỉ hành nghề định giá đâu anh!

Mong anh chia sẻ thêm cụ thể các luận điểm của anh!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 16:47 , Processed in 0.104222 second(s), 22 queries .