XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1486|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [tâm sự] Chia sẻ cũng cần phải có sự quyết tâm mới thành

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Hôm qua nhận được tâm sự hỏi ý kiến của một người bạn (người em) chưa từng gặp mặt - là 1 thành viên trên XD360.
Nội dung câu chuyện xoay quanh việc chia sẻ kinh nghiệm chuyên môn cho cộng đồng xây dựng. Nhưng sự chia sẻ làm bạn ấy thấy nản. Bởi công sức bỏ ra quá nhiều, tâm huyết biết bao nhiêu nhưng kết quả nhận lại là sự quan tâm rất ít của cộng đồng.
Lượt đọc thưa dần, comment thì thưa thớt.
Bạn ấy không biết tại sao lại như vậy?

Mình thật sự đồng cảm và thấy bản thân mình trước đây ở trong cảm giác bạn ấy hôm nay. Sự chia sẻ tuy là vô tư, nhưng sẽ luôn cảm giác thấy mình cô độc. Nếu không xác định được cho mình tâm lý chịu đựng sự cô độc ấy, bỏ qua mong cầu (mong cho người đọc ủng hộ, người đọc tương tác comment..) thì mới có thể đủ vững tâm để duy trì sự chia sẻ ấy. Ngọn lửa nhiệt tâm của sự chia sẻ có thể bùng cháy, nhưng có thể dễ dàng bị lụi dần bởi sự đơn độc, chưa kể còn bị phản ứng từ người thân, bạn bè, và nhiều thành viên "khác biệt".

Nhưng rồi nếu có sự kiên định, lòng quyết tâm, tất yếu 1 ngày "đồng thanh tương ứng, đồng khí tương cầu", sẽ có những người bạn cùng đồng hành với bạn. Ví như chuyện cổ tích: Họ như được Đấng bề trên phái xuống đúng thời điểm để giúp bạn trong những lúc khó khăn nhất để giúp bạn vượt qua để duy trì sự chia sẻ, làm việc hữu ích cho cộng đồng. Chỉ cần tâm vững, ý chí cháy bỏng với động cơ tốt, mọi việc rồi sẽ ổn.

Bạn ấy định dừng sự chia sẻ để có thời gian ngẫm lại. Mình thật sự tiếc nếu bạn ấy quyết định như vậy. Bởi việc chia sẻ cho cộng đồng dù bất cứ dưới hình thức nào cũng đều rất đáng quý và trân trọng! Mình không biết nói gì hơn chỉ biết gửi gắm rằng "Chia sẻ cũng cần phải có sự quyết tâm mới thành".
Quyết tâm rồi thì điều gì đến sẽ đến như 1 kết quả tất yếu.
Chúc bạn ấy sẽ sớm kiên tâm, duy trì được ngọn lửa chia sẻ ấy. Mình cảm ơn bạn ấy rất nhiều vì qua câu chuyện, mình đã thấy rõ hơn bản thân mình ở trong tình cảnh của bạn ấy!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 3.3
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1
  Đăng lúc 25/5/2017 08:17
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 4
  Đăng lúc 23/5/2017 08:06
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Chỉ cần có một tấm lòng, rồi gió cuốn đi...  Đăng lúc 22/5/2017 11:06

Số người tham gia 5Thanked +11 Thu lại Lý do
manhcuongkt3 + 2 Thích bài này! Thanks!
deathmetal + 1 Bài hay. Cảm ơn!
leducbo1501 + 1
tranhoe + 5 Biết nói về ai rồi Thật sự cảm th.
HatinhPro + 2 Thật thú vị! Thanks!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
VANPHONG37 Đăng lúc 22/5/2017 12:21 | Chỉ xem của tác giả
em biết là ai rồi anh fubi ơi, em cũng ủng hộ anh ấy tiếp tục

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1.0
  Đăng lúc 25/5/2017 08:18

Số người tham gia 2Thưởng +5 Thanked +6 Thu lại Lý do
tranhoe + 5 Thích bài này! Thanks!
fubi + 5 + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

3#
hvthvthvt Đăng lúc 23/5/2017 08:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn anh nhiều ạ. Em vẫn sẽ giữ lời hứa là chia sẻ xong series này anh ạ còn đi xa nữa hay không thì em ko chắc lắm. Cũng có thể em sẽ xem bộ video này là demo để lấy kinh nghiệm làm những video tốt hơn :).
Cảm ơn anh và anh em trên diễn đàn đã ủng hộ ạ

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 3.7
  Đăng lúc 25/5/2017 08:19
  Đăng lúc 23/5/2017 22:34
  Đăng lúc 23/5/2017 11:44

Số người tham gia 3Thưởng +5 Thanked +5 Thu lại Lý do
deathmetal + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
fubi + 5 + 1 Thích bài này! Thanks!
VANPHONG37 + 2 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

4#
nghiace Đăng lúc 23/5/2017 21:46 | Chỉ xem của tác giả
hvthvthvt gửi lúc 23/5/2017 08:19
Cảm ơn anh nhiều ạ. Em vẫn sẽ giữ lời hứa là chia sẻ xong series này anh ạ còn đi xa  ...

Làm series video chia sẽ thiết kế này là nguyện vọng của tác giả khi còn là sinh viên mà. Mình cứ làm những gì mình thích, theo đúng nguyện vọng của mình thôi. Còn mọi người có quan tâm hay không thì cũng không quan trọng bằng việc mình đạt được nguyện vọng của mình. Nếu tác giả làm bằng cái tâm và kinh nghiệm thì sẽ có ngày những video trên sẽ hữu ích cho rất nhiều người, đặc biệt là những ks mới ra trường. Cảm ơn tác giả của chuỗi video  "[Chia sẻ] Thực hành thiết kế kết cấu free 100% cho sinh viên" về sự nhiệt tình, hào sảng.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 1.0
  Đăng lúc 25/5/2017 08:20

Số người tham gia 3Thưởng +5 Thanked +5 Thu lại Lý do
hvthvthvt + 2 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!
VANPHONG37 + 2 Đồng tình. Cảm ơn!
fubi + 5 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

5#
ngtiens Đăng lúc 25/5/2017 11:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy ngày nào cũng có thành viên mới đăng ký hết mình không bít ở ngành nào nhưng chắc chắn có liên quan đến vấn đề xây dựng, giao thông, thủy lợi. Mình  đăng ký lâu nhưng do không có thời gian nên chỉ online thường xuyên khoảng 6 tháng nay, mình thấy diễn đàn rất nhiều điều hay và bổ ích. Trong hệ thống văn bản pháp luật việt nam, giữa 1 rừng thông tư và nghị định áp dụng sao cho đúng, mình thấy khi ra trường những kinh nghiệm , bài học nào từ những người đi trước toàn là xương máu không đó mấy bác, a e lên đây để học hỏi những kinh nghiệm, biết những gì và chia sẻ mình rất trân trọng. Mình có ý kiến này , các bài viết cũ ad nên xóa đi chỉ để những bài viết mới thôi để a e tiện tham khảo.
Mình gớp ý vài lời mong a e cố gắng phát triển để diễn đàn mình càng ngày càng lớn manh. Thân!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 05:25 , Processed in 0.129625 second(s), 28 queries .