XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3936|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Về quyết toán cắt mã hiệu BD.11102

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Dạ e chào các anh chị em trên diễn đàn ạ. Em đang có vấn đề này vướng mắc nên muốn hỏi ý kiến của các anh, chị ạ.
Vừa rồi bên em Có Sở xây dựng về thanh tra các công trình xây dựng trên địa bàn huyện. Và có xuất toán cắt một mã hiệu BD.11102 Lắp đặt và tháo dỡ máy - Thiết bị khoan giếng (Theo Công văn số 1777/BXD-VP ngày 16/8/2007 của Bộ xây Dựng). Với lý do căn cứ theo Quyết định số 1354/QĐ-BXD ngày 28/12/2016 về công bố định mức dự toán xây dựng công trình Phần khảo sát đã có thành phần công việc là Lắp đặt và tháo dỡ thiết bị khoan nên Căn cứ dự toán áp dụng mã hiệu BD.11102 là không phù hợp và xuất toán mã hiệu này.Mong nhận được ý kiến đóng góp của mọi người về vấn đề này ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

Đánh giá

Bạn nên xem lại các bước thực hiện DA, nếu công việc trùng thì thanh tra cắt đi là phù hợp nhé!  Đăng lúc 17/5/2018 16:56

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
nguyenhoang185 Đăng lúc 16/5/2018 21:38 | Chỉ xem của tác giả
Bạn phải nói rõ là bạn dùng mã định mức này cho công tác nào, và công tác đó đang áp dụng những mã định mức nào, trong các mã định mức đó có bị trùng lặp về công việc hay không, nếu có trùng lặp thì thanh tra cắt là đúng. còn nếu không thì bạn phải bảo vệ.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 01:57 , Processed in 0.091812 second(s), 25 queries .