XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1430|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Chỉ định thầu trong dự án PPP

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các anh chị trong diễn đàn cho em hỏi về vấn đề chỉ định thầu như sau:
Công ty em là nhà đầu tư thực hiện dự án Cầu theo hình thức đối tác công tư, loại hợp đồng BT. Dự án đối ứng của bên em được giao thực hiện là HTKT khu nhà ở. Tổng giá trị xây lắp là hơn 68 tỷ. Các anh chị cho em hỏi công ty em có được quyền chỉ định thầu thi công gói thầu này hay không?
Em xin cảm ơn !

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Được.
Tuy nhiên, bạn cần lưu ý:
1. Ban hành quy chế lựa chọn nhà thầu (phù hợp với doanh nghiệp, đảm bảo khách quan, thống nhất)
2. Thống nhất 1 số tiêu chí lựa chọn, xin ý kiến cơ quan NN có thẩm quyền (ký hợp đồng BT).

Trả lời Hay 1 Dở 0

Dùng đạo cụ Báo cáo

3#
giangchel94 Đăng lúc 14/6/2018 11:57 | Chỉ xem của tác giả
Em cũng đang thắc mắc về phần chỉ định thầu dự án PPP, mong các anh chị diễn đàn cho ý kiến ạ.

5#
 Tác giả| gabong832 Đăng lúc 14/6/2018 17:15 | Chỉ xem của tác giả
angelofmine gửi lúc 14/6/2018 15:33
Được.
Tuy nhiên, bạn cần lưu ý:
1. Ban hành quy chế lựa chọn nhà thầu (phù hợp với  ...

cảm ơn anh ạ, cái này mình tham khảo cụ thể trong quy định nào của pháp luật về xây dựng vậy anh?
anh có thể chỉ rõ cho em được không, vì em còn lơ mơ vấn đề này lắm

6#
angelofmine Đăng lúc 15/6/2018 13:31 | Chỉ xem của tác giả
gabong832 gửi lúc 14/6/2018 17:15
cảm ơn anh ạ, cái này mình tham khảo cụ thể trong quy định nào của pháp luật về x ...

Bạn tham khảo Luật đấu thầu 43 và Nghị định 15 hướng dẫn PPP.

7#
Cong_nd Đăng lúc 15/6/2018 17:11 | Chỉ xem của tác giả
angelofmine gửi lúc 15/6/2018 13:31
Bạn tham khảo Luật đấu thầu 43 và Nghị định 15 hướng dẫn PPP.

anh có thể trích dẫn luật đấu thầu là ở đâu không ạ. Em đoc nhưng không thấy nói đến chỉ định thầu trong dự án BT.
NĐ 15 đã được thay thế bằng NĐ 63/2018 rồi và em cũng k thấy nói là được phép chỉ định thầu

8#
duyhoan0890 Đăng lúc 16/6/2018 08:06 | Chỉ xem của tác giả
Cong_nd gửi lúc 15/6/2018 17:11
anh có thể trích dẫn luật đấu thầu là ở đâu không ạ. Em đoc nhưng không thấy nó ...

- Các trường hợp chỉ định thầu đối với lựa chọn nhà đầu tư: Khoản 4, điều 22 Luật đấu thầu 43.
- NĐ 15 ở đây là NĐ 15/2015/NĐ-CP - Quy định về hình thức đầu tư đối tác công tư - PPP. Còn nếu bạn muốn xem chi tiết thì bạn xem NĐ 30/2015/NĐ-CP - Quy định về lựa chọn nhà đầu tư trong Luật đấu thầu 43 về đấu thầu (dạng như NĐ 63 hướng dẫn lựa chọn nhà thầu ý).

9#
angelofmine Đăng lúc 16/6/2018 09:05 | Chỉ xem của tác giả
Cong_nd gửi lúc 15/6/2018 17:11
anh có thể trích dẫn luật đấu thầu là ở đâu không ạ. Em đoc nhưng không thấy nó ...

Căn cứ Luật đấu thầu 43:
Điều 2. Đối tượng áp dụng       
2. Tổ chức, cá nhân có hoạt động đấu thầu không thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật này được chọn áp dụng quy định của Luật này. Trường hợp chọn áp dụng thì tổ chức, cá nhân phải tuân thủ các quy định có liên quan của Luật này, bảo đảm công bằng, minh bạch và hiệu quả kinh tế.

(Xem phạm vi điều chỉnh-điều 1: Dự án PPP ko thuộc phạm vi điều chỉnh)
Căn cứ Nghị định 63 thay thế 15:
Điều 48. Lựa chọn nhà thầu thực hiện dự án
Nhà đầu tư, doanh nghiệp, dự án ban hành quy chế lựa chọn nhà thầu tư vấn, cung cấp hàng hóa, xây lắp và nhà thầu khác trên cơ sở bảo đảm công bằng, minh bạch, hiệu quả kinh tế để áp dụng thống nhất trong quá trình thực hiện dự án.

Đánh giá

Thế do mình không biết giải thích để bạn hiểu hoặc do bạn đọc mà không tư duy, phân tích. hihi  Đăng lúc 26/6/2018 16:23
đọc 2 trích dẫn của anh mà em vẫn không hiểu tại sao được chỉ định thầu :)  Đăng lúc 26/6/2018 11:46

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 06:15 , Processed in 0.130925 second(s), 27 queries .