XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3676|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tổ hợp nội lực

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em đang làm đồ án tốt nghiệp ạ,em dùng PM SAP2000 để tính toán nội lực,em chạy khung không gian có 6 trường hợp tải mà ko tìm dc file nào để tổ hợp,anh chị giúp giúp em với ạ.

Đánh giá

lúc khai báo vào phần mềm phải dúng nhé...Tổ hợp kiểu gi hệ số bao nhiêu là do cậu nhập vào sap2000  Đăng lúc 26/11/2012 16:52
:))...phần mềm nó tự tổ hợp mà...lúc tính thì lấy nội lực nguy hiểm nhất la đc  Đăng lúc 26/11/2012 16:50

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
duongtien94 + 1

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
hvthvthvt Đăng lúc 25/11/2012 16:45 | Chỉ xem của tác giả
ý bạn là bạn chỉ khai các trường hợp tải trọng rồi chạy ra nội lực,sau đó muốn tìm bảng tính tổ hợp nội lực đúng ko? nếu đúng thì bạn nên đi theo con đường khác đi,bạn phải phân biệt tổ hợp nội lực và tổ hợp tải trọng.Tổ hợp nội lực là cách làm hàn lâm khoa học,chỉ dùng trong đồ án môn học thôi,cách này mất nhiều thời gian,không gắn với thực tế và mà chỉ cần bạn thay đổi tiết diện hay giá trị tải trọng là lại phải làm lại từ đầu,thực tế không ai làm vậy.Trong đồ án tốt nghiệp mình được phép sử dụng kiểu tổ hợp tải trọng và đây cũng chính là kiểu làm của người đi làm,nhanh gọn,chính xác và bạn có thay đổi tiết diện hay giá trị tải trọng thì cũng không cần tổ hợp lại.
òn như bác davidhien nói ở trên là bạn phải tạo combo bao,chính là tổ hợp bao mới xuất nội lực được là không chính xác,bản chất bạn có tổ hợp hay không hoặc có tổ hợp bao hay ko thì chỉ cần khi bạn chạy phân tích là sap đã có thể xuất nội lực ra cho bạn,tuy nhiên bác davidhien nói cũng có ý đúng,bạn phải khai các tổ hợp tải trọng cho sap,sau đó chạy phân tích,với cột thì bạn xuất các tổ hợp bạn đã khai mà không lấy tổ hợp bao,còn với dầm thì để đơn giản ngắn gọn cho thuyết minh bạn nên lấy tổ hợp bao để tính toán.chúc bạn thành công

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 5
  Đăng lúc 26/11/2012 11:50

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
duongtien94 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

2#
davidhien Đăng lúc 24/11/2012 09:00 | Chỉ xem của tác giả
Bạn phải tạo combo bao rồi mới xuất biểu đồ bao nội lực được!!!

4#
huy50 Đăng lúc 3/12/2014 06:54 | Chỉ xem của tác giả
zậy khi tính thép cột trong khung không gian là mình phải lấy tổ hợp bao luôn hả anh?

5#
ducbinh85 Đăng lúc 2/6/2015 16:47 | Chỉ xem của tác giả
Em chào các anh chị
Anh chị hướng dẫn e và cho em xin file tổ hợp nội lực đồ án môn học bê tông cốt thép 2, khoa công trình DHXDHN không ạ

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 03:52 , Processed in 0.099159 second(s), 24 queries .