XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 4151|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Giúp tìm 1 phần mềm dự toán tốt nhất

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào gia đình xây dựng 360, mình học ngành xây dựng cầu đường và đi làm được 2 năm rồi và bước qua năm thứ 3. và khi đi làm chỉ toàn bên mảng thi công, và bây giờ mình đang nghiên cứu về làm dự thầu để vừa nâng cao tay nghề vừa tăng thu nhập"Không thì cả đời chỉ là 1 kỹ thuật quèn như bác funbi đã từng nói"hihih và mình đang tìm 1 phần mềm tốt để thực hiện công việc. Nhưng càng lên mạng mình càng thấy rối loạn các phần mền vì có rất nhiều nên thật sự mình không biết cái nào sẽ tốt nhất. Mình mong gia đình xây dựng 360 tư vấn giúp mình với, mình xin chân thành cảm ơn !

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
fubi Đăng lúc 31/3/2013 16:51 | Chỉ xem của tác giả
Bạn đọc các bài dưới đây sẽ có thêm thông tin hữu ích:
1. So sánh đánh giá các phần mềm dự toán xây dựng
Để trả lời Phần mềm dự toán nào tốt nhất:
- thì cần tổ chức 1 cuộc thi có tiêu chí rõ ràng và có 1 đội ngũ giám khảo có chuyên sâu test thử rồi cho điểm đánh giá theo tiêu chí. Sau đó mới dựa vào kết quả để công bố phần mềm dự toán tốt nhất.
Tuy nhiên sẽ có giải phụ "phần mềm dự toán được yêu thích nhất" bằng cách nhắn tin bình chọn qua tin nhắn với cú pháp: dutoan_mã phần mềm Dt và gửi tới tổng đài ... kèm theo dự báo số người đoán giống bạn. Giải thưởng dành cho người nào dự đoán chính xác nhất và nhanh nhất là được sử dụng có bản quyền tất cả các phần mềm dự toán.
- Nhưng mình có thể khẳng định cho bạn: phần mềm dự toán nào được quảng bá nhiều nhất, được "tìm" ra nhiều nhất thì tuyệt nhiên không phải là phần mềm dự toán tốt nhất mà là do biết cách quảng cáo, maketting đánh vào tâm lý mà thôi.

2. Phần mềm dự toán chỉ là công cụ hỗ trợ. Hiện nay nếu ai dựa 100% vào phần mềm dự toán sẽ làm dự toán với kết quả thiếu, sai nhầm vô cùng nghiêm trọng mà không hề hay biết. Bởi 100% phần mềm dự toán hiện nay đều thiếu trầm trọng cơ sở dữ liệu định mức của 1 công tác bất kỳ.
Vậy nên, tư duy, hiểu biết của người làm dự toán về bản chất , nguyên lý dự toán vẫn là yếu tố không phần mềm dự toán nào thay được.
Rất nhiều dự toán viên còn có tư duy "phản cảm" kiểu: con số đó là do phần mềm dự toán nó chạy ra. Tôi không biết hệ số đó là gì. Phần mềm tôi dùng có bản quyền nên hệ số đó chắc là đúng.

3.100% các phần mềm dự toán đều khiến cho tính toán bị sai, thiếu mà không biết

4. Bạn đợi 30/4/2013 sẽ nhận được 1 phần mềm dự toán theo đúng nghĩa mà chưa phần mềm dự toán nào đã làm được trước đó. Đến ngày đó mình sẽ nói tên phần mềm dự toán đó là gì cho bạn.

Thân ái!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 5/4/2013 20:49
mới chính xác, thuyết phục được người khác.  Đăng lúc 31/3/2013 18:07
Anh Fubi làm em hồi hộp quá đấy, nhưng đồng với anh là phần mềm chỉ hỗ trợ cho mình làm nhanh còn cốt lõi là phải hiểu được vấn đề như thế sản phẩm  Đăng lúc 31/3/2013 18:06

Số người tham gia 4Uy Tín: +10 Thưởng +10 Thanked +4 Thu lại Lý do
sontran266 + 1 + 1 + 1
ddhauxd + 3 + 3 + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!
gnolxd + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
xbirainx + 3 + 3 + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
 Tác giả| PAPAY Đăng lúc 31/3/2013 17:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn anh fubi thật sự khi mới vào tìm hiểu về dự thầu mình rất rối tung cảm giác như đang đi vào bóng tối không biêt lối đi, "càng tìm hiểu càng tỏa hỏa nhập ma vậy"  và nhờ xây dựng 360 đặc biệt là các bài viết của anh fubi làm cho e có 1 phương hướng tìm lối đi vậy, mặc dù bây giờ chưa thật sự biết hết tận cùng của nguồn gốc của nó và còn nhiều vấn đề thăc mắc lắm.Chúc anh và mọi người trong cộng đồng sức khẻo và chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và là nơi mọi nGười có thể học tập và chia sẽ.(CHỈ MÌNH THAY ĐỔI MƠI MONG CUỘC ĐỚI THAY ĐỔI VỚI MÌNH)

Đánh giá

Rất đúng: CHỈ MÌNH THAY ĐỔI MỚI MONG CUỘC ĐỜI THAY ĐỔI VỚI MÌNH. Chúc bạn thành công!  Đăng lúc 31/3/2013 20:22

4#
mr.akirasi Đăng lúc 31/3/2013 22:55 | Chỉ xem của tác giả
,mấy anh nói phải lắm em cũng đang chờ cái phần mềm dự toán mới 2013 ra cài lại đây....hy vọng nó sẽ perfect....keke

5#
dinhgiaa Đăng lúc 1/4/2013 08:11 | Chỉ xem của tác giả
Còn 1 tháng chờ đợi nũa. Hy vong anh Fubi phát hành đúng hẹn

Đánh giá

Đã nói gì về tên phần mềm dự toán và của ai đâu. hiii  Đăng lúc 1/4/2013 08:45

6#
hdcoffee Đăng lúc 5/4/2013 15:28 | Chỉ xem của tác giả
vậy là sắp có phần mềm dự toán của a fubi rồi hehe

7#
lenovominh Đăng lúc 5/4/2013 20:07 | Chỉ xem của tác giả
a fubi làm a e hồi hộp quá nhờ a và 360 xây dung mà bây giờ e đi tranh luân về giá cả cũng tự tin lên rất nhiều, a cố gắng lên nhé.Chúc a và cộng đồng 360 mạnh khỏe

lenovominh trong 5/4/2013 20:10 đã trả lời thêm:
a a cho e hỏi theo bảng tt04 hạng mục kè là thuộc công trình nông nghiệp và phát triển nông thôn.Vậy kè xây ở Khu công nghiệp CĐT đưa vào hạ tầng cái này đúng hay sai hả a

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 04:26 , Processed in 0.145786 second(s), 28 queries .