XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1510|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

bước làm đầu tiên trong thi công CT giao thông

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
cac bạn oi trong Giao thông phải cần có máy thủy bình và máy kinh vỹ ngoài ra con có máy điện tử nữa bạn nào có kinh nghiệm học nhanh cho mình biết đi.
mà đo cao độ nhằm mục đích gì vy nhỉ mình làm bên xây dựng

ngochihuy trong 6/6/2013 20:58 đã trả lời thêm:
mình mới ra trường mà có biết gi đâu bạn hi thông cảm nhé hi

Đánh giá

Tướng tá thế này thì cua gái nhiều hơn học là cái chắc...  Đăng lúc 7/6/2013 07:04
bạn hỏi y như người chưa làm xây dựng ấy.bạn nên tự tìm hiểu trước đi  Đăng lúc 6/6/2013 20:24

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
phuoclam Đăng lúc 6/6/2013 21:09 | Chỉ xem của tác giả
Học nhanh là coi cái máy điện tử ấy hiệu gì, lên mạng tải tài liệu máy ấy về rồi mở máy lên ngồi ngâm cứu.
Còn bạn hỏi đo cao độ làm mục đích chi thì ko biết những năm trên ghế nhà trường bạn học cái gì. vấn đề này quá căn bản, và gần như là bài học đầu tiên của xây dựng

3#
 Tác giả| ngochihuy Đăng lúc 6/6/2013 21:38 | Chỉ xem của tác giả

ui bạn oi mình bên Kinh tế xây dựng nhưng lại đi làm bên thiết kế công trình giao trông mình chả biết gì cả nè

Đánh giá

Học mấy ông kỹ thuật ở đội bạn thi công ý. Chiều chiều vác máy ra nhờ họ chỉ, ngày 1 tiếng thì trong 3-4 ngày là cơ bản làm được liền  Đăng lúc 6/6/2013 23:12

4#
meoancam Đăng lúc 6/6/2013 23:30 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn ngochihuy!
Bài viết trên của bạn tôi đã đọc qua và cũng xin nói qua để bạn tham khảo thêm:
1. Trong giao thông thì hiện tại đa phần bây giờ tại các công trình thi công thì kỹ thuật chủ yếu dùng máy thủy bình và máy toàn đạc ( ví dụ: Nikon). Máy kinh vĩ giờ dùng ít hơn. Vì máy kinh vĩ chủ yếu dùng trong công trình xây dựng dân dung, còn đối với giao thông hạ tầng thì dùng máy toàn đạc. Nói rộng hơn nữa là máy toàn đạc để đo các danh giới mốc đất đai, cao độ của mặt địa hình đường đồng mức... bạn có thể tìm hiểu thêm.
- Máy thủy bình dùng để: Đo cao độ ( Cốt cao độ) giữa cao độ cọc cần đo so với cao độ chuẩn ( mốc cao độ) đê tính toán làm sao làm đúng như cao độ trong bản vẽ.
- Máy toàn đạc dùng để: Đo các vị trí tim cọc ( viết tắt là C1,C2...Cn), nói rộng hơn trong giao thông: tim cọc lề đường, giữa  đường, chỉ giới đỏ, tim mố, tim trụ...) dùng bắn cao độ cũng được, nhưng không chính xác cho lắm

+ Bạn muốn học máy thủy bình hay máy toàn đạc dùng trong công việc thi công công trình giao thông thì chỉ cần học 2 ngày là bạn làm được.
Ra công trường gặp thằng chuyên bắn 2 loại máy này, năn nỉ nó bảo nó dạy cho vài đường cơ bạn, Tốt nhất là bảo " em học rồi nhưng em quên, là nó bảo ngày. Máy thủy bình thì không cần dạy, máy toàn đạc bảo nó dạy phương pháp GIAO HỘI giữa hai mốc chuẩn của công trình do chủ đầu tư bàn giao, là ok ngay mà. Ai cũng thấy khó, khi làm rồi thì lại kêu dễ ợt, TỰ TIN LÊN BẠN

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +6 Thanked +1 Thu lại Lý do
ngochihuy + 3 + 3 + 1 Rất kinh nghiệm. Cảm ơn!
chuyangsing + 3 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 1/5/2024 19:14 , Processed in 0.158743 second(s), 28 queries .