XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3469|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thanh quyết toán hợp đồng trọn gói có phải tính toán lại khối lượng chi tiết khô

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
cho e hỏi vấn đề này
hình thức hợp đồng trọn gói là khi quyết toán mình chỉ cần so sánh khối lượng trong hợp đồng với quyết toán, nếu đúng như hợp đồng là được. k cần bóc lại khối lượng và kiểm tra đơn giá đó đúng không các anh ??
hình thức hợp đồng đơn giá điều chỉnh mình mới kiểm tra đơn giá và bóc lại khối lượng .
mong các bác góp ý chia sẻ....

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
fubi Đăng lúc 21/6/2013 09:25 | Chỉ xem của tác giả

Đăng nhập/Đăng ký mở rộng

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 21/6/2013 10:10

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
fujjko + 1 Bài hay. Cảm ơn!

Xem tất cả

Đề cử
linhwru89 Đăng lúc 14/8/2014 10:33 | Chỉ xem của tác giả
duclong26xd gửi lúc 12/8/2014 08:55
cho em hỏi: em đang làm một công trình trọn gói, về việc quyết toán, các công việc l ...

Nếu khối lượng QT bằng với KL hợp đồng thì anh chiết tính lại khối lượng làm gì khi mà cái đó các đơn vị kiểm tra có thể xem tại Dự toán thẩm định. QT bác chỉ cần lấy KLxDG theo HĐ là ok.

3#
 Tác giả| TRONGTHOAI89 Đăng lúc 21/6/2013 09:44 | Chỉ xem của tác giả

sơ đồ tư duy àh.cám ơn bác fubi. bác ở đâu vậy cho e bít được chứ.

TRONGTHOAI89 trong 21/6/2013 11:07 đã trả lời thêm:
định hỏi để bít đâu có dịp mời bác cape thui

Đánh giá

Mình ở trên trái đất thôi. Người Việt Nam máu đỏ da vàng. hii  Đăng lúc 21/6/2013 11:03

4#
giadialuc Đăng lúc 26/6/2013 08:12 | Chỉ xem của tác giả
hợp đồng loại nào cũng phải bóc lại khối lượng cả bạn ah vì trong thi công nhà thầu thi công thế nào thì hồ sơ hoàn công,hò sơ khối lượng phải như thế ấy.

Đánh giá

Sai. Hợp đồng trọn gói không cần làm vậy: k chiết tính lại khối lượng.  Đăng lúc 26/6/2013 08:16

5#
 Tác giả| TRONGTHOAI89 Đăng lúc 26/6/2013 08:30 | Chỉ xem của tác giả
giadialuc gửi lúc 26/6/2013 08:12
hợp đồng loại nào cũng phải bóc lại khối lượng cả bạn ah vì trong thi công nhà thầ ...

dạ em cũng nghĩ như anh fubi vì trong hợp đồng có rồi . mà tất cả công việc thì phải làm theo HĐ trừ phát sinh

6#
vuvanchuyen Đăng lúc 28/6/2013 10:26 | Chỉ xem của tác giả

Bác fubi xuất sang word hay pdf thì in sơ đồ ra để bọn em còn in dễ đọc bác ạ khi cần, mong bác giúp, thank you bác

7#
spirit37vn Đăng lúc 7/8/2014 08:18 | Chỉ xem của tác giả
Cho em hỏi thêm tý bác fubi ơi, trong TT19/BTC năm 2011 lại có câu như thế này
" a) Thẩm tra đối với hợp đồng theo hình thức "Giá hợp đồng trọn gói":
Đối chiếu các yêu cầu, nội dung công việc, khối lượng thực hiện, đơn giá trong bản tính giá trị đề nghị quyết toán A-B với các yêu cầu, nội dung công việc, khối lượng thực hiện, đơn giá ghi trong hợp đồng, bản tính giá hợp đồng và các tài liệu kèm theo hợp đồng. Qua đó xác định được giá trị quyết toán của hợp đồng.
Khi nhà thầu thực hiện đầy đủ các yêu cầu, nội dung công việc, đúng khối lượng thực hiện và đơn giá ghi trong hợp đồng, bản tính giá hợp đồng; thì giá trị quyết toán đúng bằng giá trọn gói của hợp đồng đã ký. Không chiết tính lại khối lượng cũng như đơn giá chi tiết đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt theo quyết định trúng thầu."
Em hiểu theo như TT này thì phải xác nhận lại khối lượng đã thực hiện thực tế là bao nhiêu, như thế có mẫu thuẫn với điều 19 NDD48 không ạ

8#
spirit37vn Đăng lúc 8/8/2014 08:10 | Chỉ xem của tác giả
Các bác nào từng xử lý trường hợp này nhất là khi gặp Kiểm toán nhà nước chưa ạ, xử lý như thế nào ạ

9#
duclong26xd Đăng lúc 12/8/2014 08:55 | Chỉ xem của tác giả
cho em hỏi: em đang làm một công trình trọn gói, về việc quyết toán, các công việc làm như trong hợp đồng thế hồ sơ quyết toán có cần bảng tính khối lượng và diễn giải cách tính ko ạ.

10#
linhwru89 Đăng lúc 14/8/2014 10:31 | Chỉ xem của tác giả
spirit37vn gửi lúc 7/8/2014 08:18
Cho em hỏi thêm tý bác fubi ơi, trong TT19/BTC năm 2011 lại có câu như thế này
" a) Thẩ ...

Phải đối chiếu lại với biên bản xác nhận khối lượng hoàn thành được 3 bên xác nhận chứ Bác vì
- Nếu có khối lượng phát sinh giảm trong quá trình thi công thì không thể nào thanh toán đầy đủ theo hợp đồng được. Ví dụ HĐ là làm 1 các cốc trong đó có cái quai. Nhưng khi thi công vì 1 lý do nào đấy 3 bên thống nhất không làm cái quai thì không thể nào mà lấy QT =HĐ được.

13#
aduong09 Đăng lúc 28/5/2020 00:04 | Chỉ xem của tác giả
TRONGTHOAI89 gửi lúc 26/6/2013 08:30
dạ em cũng nghĩ như anh fubi vì trong hợp đồng có rồi . mà tất cả công việc thì ph ...

Hợp đồng trọn gói là thi công đúng theo bản vẽ được phê duyệt, thanh toán đúng theo hợp đồng đã ký kết, nhưng trường hợp có kiểm toán vào kiểm tra mà phát hiện khối lượng trong hợp đồng lớn hơn so với thực tế thi công thì bạn cũng sẽ bị cắt lại thôi, Cái quan trọng nhất trong hợp đồng trọn gói là khối lượng trong hợp đồng của bác phải đúng như theo bản vẽ được phê duyệt thì mới đầu xuôi đuôi lọt được.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 15:43 , Processed in 0.128782 second(s), 29 queries .