XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1425|Trả lời: 3
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

vướng mắc khi quản lý thi công nhà biêt thự

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em chuẩn bị đi thi công một công trình mới,đã từng tham gia thi công khá nhiều nơi nhưng chưa bao giờ chịu trách nhiệm chính,làm cả kĩ thuật và kiêm luôn hồ sơ hoàn công luôn nên run lắm...
Các anh chị cho em lơi khuyên là những công việc cần thiết (bắt buộc) khi bắt đầu triển khai,khi thi công cần chú ý,quan trọng những giai đoạn nào? Và trong quá trình làm,hồ sơ hoàn công thanh quyết toán công trình thì cân lưu ý những điểm gì?
Em hỏi là ngoài thực tế ấy nhé chứ không phải sách vở đâu nhé,em có đọc rồi nhưng nói chung chung lắm....
Công trình của em là khu biệt thự cao cấp,có anh chị nào biết thì giúp em nhé,em xin chân thành cảm ơn!!!!!

Hphuc trong 4/9/2013 13:03 đã trả lời thêm:
vâng,em mới tham gia nên vẫn còn nhiều thiếu xót lắm
cảm ơn anh fubi đã nhắc nhở,em sẽ rút kinh nghiệm

Hphuc trong 4/9/2013 13:03 đã trả lời thêm:
vâng,em mới tham gia nên vẫn còn nhiều thiếu xót lắm
cảm ơn anh fubi đã nhắc nhở,em sẽ rút kinh nghiệm

Đánh giá

(Nếu bạn không sửa tiêu đề cho phù hợp nội dung thì sẽ xóa bài). Thanks!  Đăng lúc 4/9/2013 13:01
2. Khuyên chân thành: Làm mà run thì đừng nhận làm. Đã nhận làm rồi thì đừng có run.  Đăng lúc 4/9/2013 13:00
1. Muốn giúp thì trước hết phải tuân thủ nội quy: đặt tiêu đề cho đúng nội dung cần hỏi.Đuừng viết tiêu đề kiểu xin như vậy.  Đăng lúc 4/9/2013 12:59

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
lanndsw Đăng lúc 4/9/2013 13:12 | Chỉ xem của tác giả
Bạn chỉnh sửa lại tiêu đề đi. Cố gắng làm từng bước và hỏi kinh nghiệm của người đi trước, Đúng như bác Admin có nói: Nếu run thì dừng lại :)

3#
nguyentienhien Đăng lúc 4/9/2013 15:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng mới tham gia diễn đàn. mình cũng đã hỏi mấy lần trên diễn đàn nhưng không được trả lời. hôm nay lại thấy anh Fubi nói phải đặt đúng tiêu đề cho diễn đàn. mình cũng mãi không thấy quy định của diễn đàn. các bạn giúp xem phải làm thế nào mới được các đàn anh trả lời. mình cần nhiều thứ để hỏi quá.

Đánh giá

Bạn cứ hỏi đi.  Đăng lúc 4/9/2013 16:20

4#
nguyentienhien Đăng lúc 5/9/2013 08:38 | Chỉ xem của tác giả

Cám ơn bạn. câu hỏi của mình là :
Các anh cho em hỏi:
em đọc NDD12 về quản lý dự án đầu tư và Thông tư 03/TT-BXD hướng dẫn nghị định này thì tại điều 3 TT03 có nói: "

"1. Đối với các công trình sử dụng vốn ngânsách nhà nước:
a) Chủ đầu tư tổ chức thẩm định thiết kế bản vẽ thicông và dự toán công trình để trình người có thẩm quyền quyết định đầu tư phêduyệt. Trường hợp cần thiết thì chủ đầu tư có thể thuê tư vấn thẩm tra để làmcơ sở cho việc thẩm định thiết kế bản vẽ thi công và dự toán xây dựng công trình."
        Câu 1: Em hiểu ý câu này là khi Chủ đầu tư không đủ năng lực thì họ thuê tư vấn làm thẩm tra và họ dựa vào kết quả thẩm tra này để làm kết quả thẩm định để trình người Quyết định đầu tư phê duyệt (Theo mẫu tại phụ lục 01 của TT03) có đúng không?
         Câu hỏi 2:
               Như anh fubi có viết trên diễn đàn thì theo dòng thời gian khi thông tư 04/TT-BXD hướng dẫn về quản lý chi phí có hiệu lực từ 15/7/2010 thì tại điều 14 khoản 2 có nêu: Chủ đầu tư tổ chức thẩm định dự toán, nếu CĐT thuê tư vấn thẩm tra thì nội dung thẩm tra như nội dung thẩm định
                 Em hỏi là đến thời điểm khi TT 04 ra đời thì khi CĐT thuê tư vấn thẩm tra Thì trong Hồ sơ BCKTKT gửi Người quyết định đầu tư thì chỉ cần có kết quả thẩm tra của tư vấn và các hồ sơ khác quy định Điều 3 khoản b của TT03 có đúng không? và CĐT không cần căn cứ vào kết quả thẩm tra để làm cơ sở cho việc thẩm định như Câu hỏi 1?
                Phạm vi điều chỉnh của TT 04  qui định cho Dự toán vậy kết quả thẩm định/thẩm tra bản vẽ TKTC để trình người phê duyệt có tuân theo câu nói trên không" nội dung thẩm tra như nội dung thẩm định" và CĐT chỉ cần có KQ thẩm tra của tư vấn là tập hợp thành hồ sơ BCKTKT gửi người phê duyệt?
            Câu hỏi 3: Trong thông tư 04 có mẫu số 7.2 thẩm tra/thẩm định dự toán và trong TT03 cũng có mẫu ở PL01 kết quả thẩm định. Vậy em hỏi cách dùng hai loại mẫu này?
  Em đã nghiên cứu tương đối các văn bản quy định nhưng trình độ không thể hiểu hết. mong các anh nhiệt tình giúp đỡ.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 1/5/2024 05:15 , Processed in 0.110826 second(s), 23 queries .