XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3336|Trả lời: 4
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

giám sát kênh mương

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào toàn thể tất cả ace.mình là thành viên mới.đầu tiên chúc ace luôn mạnh khỏe.mình hỏi thẳng vấn đề luôn: mình chuẩn bị đi giám sát thi công công trinh kênh mương.nhưng về khoản này hầu như mình không có kinh nghiệm.nên muốn hỏi ace có ai đã làm và đang làm chỉ giúp mình vài điều với.đại loại như:
_mới vào làm mình cần làm cái gì? những gì thì cần chú trọng?làm thế nào để đc việc mình và bên thi công?
_ Thi công như thế nào là ưu việt?khi mình ra công trường thì nên làm những cái gì?chú ý những cái gì?
_Mác xi măng thế nào là làm được,làm tốt?đặt sắt thép như thế nào là có thể chấp nhận được.thấy anh kia nói trước về mấy vấn đề sắt thép khi làm "Không" như trong bản thiết kế,nhưng phải chấp nhận được.Kiểu như mình có thể linh động thay đổi mác xi măng và các phi của sắt thép
....
có kinh nghiệm gì mong các ae chia sẻ để giúp đỡ nhau trong cv.
cảm ơn tất cả mọi người!!!

Đánh giá

Nói đơn vị thi công trình biẹn pháp thi công, phương pháp quản lý chất lượng cho bạn (Nằm trong dự thầu) bạn lấy cái đó mà đọc  Đăng lúc 5/9/2013 10:44
Câu hỏi của bạn mình không trả lời được  Đăng lúc 5/9/2013 10:43

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
vanphamcong Đăng lúc 4/9/2013 19:36 | Chỉ xem của tác giả
Trước hết cho mình hỏi bạn đã đi thi công nhiều chưa? ý mình là thi công công trình nói chung chứ không riêng gì thủy lợi.Nếu bạn đã đi thi công nhiều rồi thì mình nghĩ GS kênh mương nó dễ hơn các món khác trong nghành GT TL rất nhiều lần.Bởi vì:
1. Chỉ có 1 mục đích thủy lợi là tưới , tiêu nước hoặc mục đích thương mại nếu kênh rạch lớn....
2. Tính thẩm mỹ không đòi hỏi cao
3. Không phải tính toán kết cấu phức tạp
4. Có thiết kế điển hình
5. Biện pháp thi công đơn giản
- Còn nếu bạn mới ra trường thì chỉ còn cách là làm nhiều sẽ biết nhiều thôi bạn !
- Nếu bớt thép, XM mà vẫn hợp lý thì đòi hỏi người có kinh nghiệm trong thi công, Tk mới bảo vệ được
Chúc bạn thành công !

3#
quocluong83 Đăng lúc 5/9/2013 06:41 | Chỉ xem của tác giả
Bạn mới ra trường mà nghe dễ dãi quá vậy?
Tôi gặp nhiều trường hợp là răm rắp lắm đó.
Tôi nghĩ nếu tôi là bạn, tôi sẽ theo thiết kế mà làm.
bạn mới ra trường đừng nên dễ giãi với bản thân và công việc. Tạo dấu ấn nghiêm túc ngay từ khi mới bước vào sẽ là điều kiện thuận lợi cho công việc sau này. Nếu lần đầu bạn dễ giãi lần sau gặp lại họ thây vậy càng có ý bớt, bạn sẽ càng khó xử hơn. Thậm chí còn nguy hại đến bạn nếu như thanh tra vào, hay CĐT phát hiện...
Còn về vấn đề quản lý và giám sát, tôi gửi bạn file bài giảng giám sát của Thầy Lê Kiều
Gsatthicong.rar (344.38 KB, Lượt tải về: 956)

4#
nam06x1bxd Đăng lúc 5/9/2013 08:43 | Chỉ xem của tác giả
Chào bạn!
- Trước tiên bạn phải hiểu trách nhiệm và quyền hạn của người giám sát là gì?Muốn hiểu được điều này bạn hãy tìm đọc ND15/2013, TT10/2013 vì văn bản này đã nói rất rõ vấn đề này.
- Còn vấn đề bạn làm gì thì trong hợp đồng giám sát ký giữa đơn vị bạn và chủ đầu tư đã nêu rõ vấn đề này rồi,kèm theo nhiệm vụ giám sát đã được chủ đầu tư phê duyệt.
- Còn làm thế nào để được việc cho đơn vị giám sát và bên thi công thì đòi hỏi đến năng lực tư vấn của bạn, năng lực giám sát của bạn, năng lực của nhà thầu thi công làm sao cho công trình đảm bảo tiến độ, chất lượng, chi phí đúng theo hợp đồng ký kết giữa đơn vị thi công và chủ đầu tư.
- Còn thi công như thế nào đó là biện pháp thi công của đơn vị thi công làm thế nào để đảm bảo chất lượng, an toàn và bạn là người giám sát thì phải kiểm tra biện pháp thi công của nhà thầu như vậy có đáp ứng hay không, có đảm bảo an toàn hay không.
- Ra công trường cần chú ý cái gì thì mình nghỉ bạn mới ra giám sát thì công thì cái gì cũng cần chú ý hết trước mắt là kiểm tra xem đơn vị thi công như vậy có đảm bảo chất lượng hay không, đảm bảo an toàn hay không, có đúng như hợp đồng đã ký kết hay không, đúng với bản vẽ thi công đã duyệt hay chưa..., sau đó là học hỏi vì bạn mới ra trường thì cần học hỏi nhiều kiến thức cho bản thân mình nữa.
- Còn thi XM mác bao nhiêu?, đặt cốt thép như thế nào thì phải căn cứ vào bản vẽ kỹ thuật thi công đã được duyệt, cấp phối thi công được duyệt, căn cứ vào hợp đồng thi công, các quy chuẩn, tiêu chuẩn hiện hành.
Chúc bạn thành công nhé!

5#
 Tác giả| khanhtran6 Đăng lúc 11/9/2013 09:02 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn anh nhiều.em sẽ tìm hiểu dần

khanhtran6 trong 11/9/2013 09:08 đã trả lời thêm:
trước hết cảm ơn anh vì đã quan tâm tới bài viết.em trước đây làm tư vấn nên kinh nghiệm bên này hầu như không có nhất là thi công bên cống.kinh nghiệm thi công em hầu như không có anh à.
Nếu a có nhiều kinh nghiệm thì cho em học hỏi với
Chứ sắp đi làm bên cái này mà không biết cái chi nhiều.
A có thể cho em sdt để tiện ll không ạ.
Cảm ơn anh

khanhtran6 trong 11/9/2013 09:10 đã trả lời thêm:
Đầu tiên em cảm ơn anh rất nhiều vì đã góp ý kiến rất thiết thực.Em cũng muốn làm như anh nói lắm nên em mới học hỏi từ ace diễn đàn

khanhtran6 trong 11/9/2013 09:19 đã trả lời thêm:
Cảm ơn anh thật nhiều vì đã góp ý kiến đầy đủ cho bài.a có thể cho em sdt để em ll với a để em tiện ll hỏi 1 số kinh nghiệm thực tế không ạ
1 lần nữa cảm ơn anh

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 23:54 , Processed in 0.128873 second(s), 28 queries .