XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1747|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Có nên áp dụng thông báo mời thầu trước khi phê duyệt HSMT không?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Sếp em bảo em đăng báo mời thầu (đấu thầu rộng rãi), nhưng HSMT vẫn đang lập, chưa được phê duyệt. Em băn khoăn là các quy định hiện nay không cấm việc này, nhưng nếu làm theo cách này "có thể" sẽ rút ngắn và tiết kiệm được thời gian nhưng nếu trường hợp đến thời điểm bán hồ sơ mà HSMT vẫn chưa được phê duyệt thì sao?

(Vốn của em là vốn NSNN, em thuyết phục sếp là không nên áp dụng nhưng sếp cứ ép làm như vậy, theo các anh chị có ổn không?)

--------------

Em xin hỏi thêm trong trường hợp có nhiều nhà mua thầu, trong khi đó đơn vị tư vấn lập TKBVTC theo quy định trong hợp đồng chỉ nộp cho mình có 6 bản thì dùng bản phô tô bán cho các nhà thầu có được không ah? (phô tô ra có cần ký, đóng dấu bìa ngoài, giáp lai hay không?)

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
Bắc Đăng lúc 20/9/2013 09:45 | Chỉ xem của tác giả
Tình huống hay. Xin góp ý với bạn:
1. Quy định không nói trực tiếp nhưng mình có thể hiểu theo logic, chứ cứ chăm chăm vào cấm hay ko cấm những điều lặt vặt thì luật sẽ rất dài.
Bạn phát hành thông báo mời thầu, thì bạn phải hiểu TBMT có nội dung gì? Quan trọng không phải là thời điểm ra thông báo, mà là "thời gian chuẩn bị hồ sơ dự thầu". Giả sử thông báo vào tháng 5, nhưng trong nội dung thông báo ghi: Bán HSMT từ tháng 6 - tháng 7, thì thời gian chuẩn bị vẫn chỉ là 1 tháng. Thời gian tối thiểu cho việc này bạn xem trong NĐ 85.
2. Bản photo bạn bán cho nhà thầu phải có chữ ký và dấu, dấu giáp lai của CĐT

Bắc trong 20/9/2013 09:52 đã trả lời thêm:
NĐ85:
Điều 33. Lựa chọn nhà thầu đối với gói thầu quy mô nhỏ
2. Các mốc thời gian trong đấu thầu đối với gói thầu quy mô nhỏ được thực hiện như sau:
a) Hồ sơ mời thầu được phát hành kể từ ngày thông báo mời thầu đến trước thời điểm đóng thầu;

Luật đấu thầu:

Điều 31. Quy định về thời gian trong đấu thầu
Căn cứ vào tính chất của từng gói thầu, người có thẩm quyền quyết định cụ thể thời gian trong đấu thầu theo quy định sau đây:  
2. Thời gian thông báo mời thầu tối thiểu là mười ngày trước khi phát hành hồ sơ mời thầu;

Đánh giá

rất hay là sát thực  Đăng lúc 20/9/2013 20:21

Số người tham gia 3Uy Tín: +6 Thưởng +9 Thanked +2 Thu lại Lý do
kimthanh_jsc + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
phuongnt + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
thanh.bm + 3 Bài hay quá. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 13:45 , Processed in 0.118897 second(s), 26 queries .