XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 5808|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nghị định quản lý CL XD cũ 15/2013/NĐ-CP] NĐ 15/2013/NĐ-CP có yêu cầu Chủ đầu tư xác nhận vào Bản vẽ hoàn công

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Cho mình hỏi có bạn nào nghiên cứu NĐ 15/2013 về Quản lý chất lượng công trình xây dựng có thấy điểm mới là:
+ Trách nhiệm của Chủ đầu tư phải xác nhận Bản vẽ hoàn công => Như vậy là các BVHC áp dụng theo NĐ mới này phải có thêm phần xác nhận của Chủ đầu tư?

Đánh giá

CĐT chỉ xác nhận khi tự mình giám sát ,còn trường hợp thuê giám sát thì TVGS xác nhận.  Đăng lúc 15/10/2013 22:32

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
caoxuanquang Đăng lúc 15/10/2013 23:08 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi cái này luôn với. Thao NĐ 15 nhật ký thi công đóng dấu giáp lai của Nhà thầu và có xác nhận của CĐT. Vậy thì CĐT phải xác nhận vào từng trang đúng không? hay chỉ vào phần bìa. Hay như bạn "cubi120206" nói CĐT thuê tư vấn thì tư vấn xác nhận, nếu như thế thì vẫn như NĐ 209 thôi. Mình thấy nó loằng ngoằng, làm cho mấy ông tư vấn giám sát bắt bẻ.

3#
lehuuvuong85 Đăng lúc 16/10/2013 08:52 | Chỉ xem của tác giả
Xác nhận của chủ đầu tư chỉ bìa thôi bạn, cả bản vẽ hoàn công và nhật ký thi công. Bên trong nhật ký thì có đóng dấu giáp lai của nhà thầu rồi, còn dấu hoàn công chỉ có tư vấn giám sát, người lập và đại diện nhà thầu thôi. Có mẫu dấu hoàn công đấy mà bạn ở thông tư 10 đi kèm đấy!

Đánh giá

Thực ra vấn đề bạn hỏi ko có quy định cụ thể, nhưng thưcj tế CĐT sẽ ký từng trang vào nhật ký  Đăng lúc 16/10/2013 23:48

Số người tham gia 1Uy Tín: +1 Thưởng +1 Thanked +1 Thu lại Lý do
muathu0888 + 1 + 1 + 1

Xem tất cả

4#
quocluong83 Đăng lúc 16/10/2013 22:30 | Chỉ xem của tác giả

5#
thangkt87 Đăng lúc 18/10/2013 17:33 | Chỉ xem của tác giả
* Bên mình mẫu dấu hoàn công như hình số 2 của bạn quocluong vì bên mình ngoài tư vấn giám sát còn có giám sát của chủ đầu tư nữa
* Nhật ký thi công thì tờ bìa có xác nhận của đại diện chủ đầu tư( ký tên và đóng dấu chức danh), các tờ trong giáp lai của nhà thầu, có 3 thành phần ký trong từng trang nhật ký là giám sát của cđt - tvgs - nttc

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 1.0
Rất hữu ích! Thanks!: 1
  Đăng lúc 21/10/2013 11:14

6#
Phamtrongquy Đăng lúc 16/11/2017 08:01 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi cho mình hỏi: mình đang tranh luận với bạn mình cũng làm xây dựng thì bạn mình bảo các bên không cần phải ký đóng dấu xác nhận vào tờ lót của bản vẽ hoàn công như thế có được không ạ? Vì bạn ấy bảo nghị định 46 và thông tư 26 không quy định.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 22:40 , Processed in 0.114318 second(s), 25 queries .