XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 69570|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Cần hỏi về việc lập tiến độ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
       Có phải ta tính ra khối lượng cộng việc rồi áp vào dựtoán ra dc nhân công, máy thi công rồi cho số nhân công 1 ngày rồi suyra dc số ngày hoàn thành 1 công tác ko mấy bác. Ai có kinh nghiệm haytài liệu nói về việc này ( chọn số nhân công cho 1 công tác, hay số ngày hoàn thành 1 côngtác) xin chia sẽ cho em với.  Với côngtác xây tường ta có khối lượng tầng 1à 8 ví dụ chiềucao 25m  mà trong dự toán về phầntường  từ tầng 1 à8 ngay từ đầu ta chọn mã AE với chiều cao <= 50m tính ra nhân công, máy tinhcộng vậy nó có đúng trong trường hợp lập tiến độ không ạ

1 câu hỏingoài lề là ông dượng em xây tầng hầm lúc đổ sàn tầng hầm thì có sử dụng bêtông tươi phụ gia chống thấm đến khi đổ vách thì trộn bê tông tay ko có sử dụngphụ gia Mác 250 vậy cho em hỏi   mình phải xử lý như thế nào.
Xin cảm ơncác bác..thân ái và quyết thắng :)

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
hieuvvhpg Đăng lúc 25/11/2013 19:58 | Chỉ xem của tác giả
Lập tiến độ mà bạn căn cứ theo định mức dự toán thì làm sao mà đúng thực tế! Dự toán là định mức cho tối đa công việc đó phải mất tương ứng số lượng nhân công, ca máy để hoàn thành. Còn thực tế nhân công cụ thể của bạn, máy của bạn là bao nhiêu, loại gì thì dựa vào đó mà xây dựng tiến độ mới chính xác....

Số người tham gia 2Uy Tín: +3 Thưởng +6 Thanked +1 Thu lại Lý do
XD_pro + 3 + 3 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!
khachuyxd09 + 3 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

3#
trungxd7 Đăng lúc 25/11/2013 23:20 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên, mình xin trả lời, TIẾN ĐỘ

Số người tham gia 1Uy Tín: +3 Thưởng +3 Thanked +1 Thu lại Lý do
XD_pro + 3 + 3 + 1

Xem tất cả

4#
XD_pro Đăng lúc 26/11/2013 15:28 | Chỉ xem của tác giả
Các bác cho em hỏi là : Làm cách nào để trong project chạy biểu đồ nhân lực ,phía dưới hình kim tự tháp có cả biểu đồ nhân lực và biểu đồ máy resource grap:
Nói rõ hơn là từ 1 bảng Danh mục công việc Gran Grap ...ta có được 2 bảng tháp biểu đồ nhân lực và Máy thi công ở resource grap

5#
handic Đăng lúc 31/7/2014 11:57 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nên có bảng execl tra cứu định mức 1776.bạn tính ra khối lượng công việc của 1 công việc.
vi dụ:
bạn muốn tính nhân công phần xây tường thẳng chiều cao <= 4 m,Khối lượng là 8 m3,vữa XM M50 bạn làm như sau:
tra mã:AE.22113 sau đó bạn mở bảng tra execl của định mức 1776 ra.tìm mã  cần 2.23 công/m3 xây tường
nhân công này đá bao gồm ( chuẩn bị lắp đặt giàn giáo,trộn vữa xây kè chỉ,vận chuyển trong bán kính 30m )
8 x 2.23 =17.84 công.sau đó bạn xem tổ đội của ban có bao nhiêu người tôi lấy vd là : 6 người
số ngày phải làm là: 17.84/6 = 3 ngày.như vậy là ok

6#
handic Đăng lúc 31/7/2014 12:01 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nên có bảng execl tra cứu định mức 1776.bạn tính ra khối lượng công việc của 1 công việc.
vi dụ:
bạn muốn tính nhân công phần xây tường thẳng chiều cao <= 4 m,Khối lượng là 8 m3,vữa XM M50 bạn làm như sau:
tra mã:AE.22113 sau đó bạn mở bảng tra execl của định mức 1776 ra.tìm mã  cần 2.23 công/m3 xây tường
nhân công này đá bao gồm ( chuẩn bị lắp đặt giàn giáo,trộn vữa xây kè chỉ,vận chuyển trong bán kính 30m )
8 x 2.23 =17.84 công.sau đó bạn xem tổ đội của ban có bao nhiêu người tôi lấy vd là : 6 người
số ngày phải làm là: 17.84/6 = 3 ngày.như vậy là ok

7#
ks.xuanhien Đăng lúc 18/3/2015 14:42 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên phải nói đã gọi là tiến độ thì có nghĩa là về thời gian và quan trọng là yêu cầu bao nhiêu ngày! từ đó mới tính ngược lại để đáp ứng thời gian đó thì cần bao nhiêu máy móc thiết bị và con người......

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
khachuyxd09 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 28/4/2024 13:56 , Processed in 0.129709 second(s), 27 queries .