XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 52634|Trả lời: 97
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Tự động fit chiều cao dòng của ô đã MERGE trong excel

[Lấy địa chỉ]
1#
HatinhPro Đăng lúc 29/10/2016 22:22 | Xem tất
fubi gửi lúc 9/6/2014 11:15
VẤN ĐỀ:
- ô merge không tự động fit chiều cao dòng cho vừa dữ liệu khi kích đôi chu ...

Cảm ơn anh đã giúp đỡ lập code trên, tôi xin hỏi a Bình thêm chút xíu. Khi mình fit xong, có đoạn text dài (được lấy từ hàm vd như vlookup ở sheet khác), nó ok rồi, nhưng khi mình trở lại đoạn text ngắn nó lại ko fit được lại. VĐ này giải quyết thế nào vậy a?

Đánh giá

Vâng, em đã trình bày ở phía dưới, mong anh và anh fubi giúp đỡ!  Đăng lúc 2/11/2016 20:03
Đưa file cụ thể lên.  Đăng lúc 30/10/2016 10:42

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
HatinhPro Đăng lúc 2/11/2016 20:02 | Xem tất
tranhoe gửi lúc 14/9/2016 14:09
Vậy thì ít nhiều Em cũng biết được VBA.
Theo Anh thì những cái cần nắm trước tiên ...

Vâng, cảm ơn bác Tranhoe, bác giúp đỡ cho tôi vấn đề này chút xíu. Tôi cũng tìm hiểu mãi về VBA, ko biết do ngu ngơ hay không đúng cách mà nhiều vấn đề tôi vẫn không thể tự mình viết code được. Tôi đưa 1 cái file này cho bác, nhờ bác giúp tôi mấy vấn đề như sau:1. Những dòng như 12, và 21 (có thể những dòng khác nữa....) tạm thời là 2 dòng này trước đã: Vấn đề tôi gặp phải là khi dùng lệnh vlookup, thì ở dòng 12 và 21 nó không tự động fit cho đúng dòng chữ để phù hợp với ô của mình, tôi chỉ có thể chỉnh bằng tay (bằng cách kéo chuột dãn dòng, việc này thật sự quá mất công, nếu như số bb lên tới hơn 100bb). Tôi đã sử dụng các code mà anh fubi cũng như bác tranhoe đưa ra, nó chỉ giải quyết cho tôi fit ô chữ khi dòng cần thiết từ dòng (chiều cao) nhỏ sang dòng (chiều cao)lớn, còn ngược lại ko được. VD: trong file của tôi, sau khi sử dụng code (tham khảo của các anh) đánh số (vd số 27) ở ô F2 trong sheet Request thì ok, nhưng khi đánh số 1 thì dòng chữ của tôi (dòng 12, 21) lại ko thể fit để phù hợp với dòng chữ trong hàm đó.
2. Tôi đã tham khảo và sử dụng các code trên diễn đàn để in hàng loạt bb trong sheet request , tuy nhiên tôi ko làm được. Tôi nhờ anh tranhoe (hoặc anh fubi) trước tiên là viết cho tôi code đề làm được 2 điều này (in trang 1 và làm sao khi đặt lệnh in thì nó sẽ không hiện ra số để lấy hàm vlookup ở đây vd là số 27, (khi dùng lệnh in ctrl+P thì nó vẫn hiện ra 2 trang in)). Sau đó, có thể hướng dẫn cho tôi (và anh em trên diên đàn) cụ thể hơn chút được không? Có nghĩa là bb nào cũng làm được như vậy với bất kỳ hàm nào.
3. Tôi xin hỏi thêm chút, về những bb nghiệm thu trong xd nên sử dụng hàm nào thì thuận tiện VD như Index hay vlookup.
4. Tôi xin trân trọng cảm ơn các anh đã giúp đỡ tôi, cũng như anh em trên diễn đàn. Chúc các anh và đại gia đình sức khoẻ, bình an!

REQUEST.xlsx

48.7 KB, Lượt tải về: 8896

3#
HatinhPro Đăng lúc 3/11/2016 06:30 | Xem tất
tranhoe gửi lúc 2/11/2016 22:10
+ Trả lời câu hỏi số 2 trước: Muốn in vùng dữ liệu mong muốn (ví dụ trong sheets Req ...

Cảm ơn anh rất nhiều!

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 18/5/2024 04:55 , Processed in 0.162033 second(s), 24 queries .