XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 64207|Trả lời: 51
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

100% các phần mềm dự toán đều khiến cho tính toán bị sai, thiếu mà không biết.

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
fubi Đăng lúc 7/3/2012 14:07 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bạn thân mến!

Điều này mình đã biết từ rất lâu: Gần như 100% các đồng nghiệp lập dự toán đều bị sai mà không biết. Bởi 2 lý do căn cơ:

1. Từ phía họ: họ thiếu sự hiểu biết đi sâu vào bản chất nguyên lý, chỉ biết tính toán theo lối mòn hay thói quen.
2. Từ bên ngoài:  họ dựa và tin tưởng hoàn toàn vào phần mềm dự toán mà không biết rằng 100% các phần mềm dự toán đều khiến cho tính toán bị sai, thiếu mà không biết.

Trong chủ đề này, tôi muốn đi sâu và công bố cái nguyên nhân từ bên ngoài tác động, đó là các phần mềm dự toán khiến các bạn tính sai.

Vậy các bạn chuyên làm công tác quản lý chi phí, các bạn học ngành kinh tế xây dựng có biết cái thiếu sót của 100% phần mềm dự toán dẫn đến tính toán kết quả dự toán bị sai, thiếu ở đây là gì không?

P/s Chú ý:
- chủ đề này tôi cũng không có ý "đánh" vào tự ái  của các phần mềm dự toán thương mại hiện nay. Mà chỉ đơn giản mong muốn sự chuyên nghiệp cho những đồng nghiệp làm công tác quản lý chi phí. Đồng thời mong muốn qua chuyên đề này, các phần mềm dự toán thương mại sẽ có cải tiến chuyên sâu hơn, chính xác hơn, ngày càng tốt hơn để góp phần giúp anh chị em đồng nghiệp NGÀY CÀNG LÀM VIỆC THÔNG MINH HƠN, CHUYÊN NGHIỆP HƠN.
- Bạn nào có phát hiện đúng (có lý giải rõ ràng) và sớm nhất sẽ nhận được phần quà đặc biệt của BQT.

Thân ái!

Đánh giá

Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4.0
Tuyệt vời! Cảm ơn!: 4
  Đăng lúc 21/5/2012 21:00

Số người tham gia 6Uy Tín: +5 Thưởng +5 Thanked +6 Thu lại Lý do
anhdung2014 + 2 Thích bài này! Thanks!
liujunjie1368 + 1 Thích bài này! Thanks!
thutranghau83 + 1 + 1 + 1 Cứ học mấy bác lập dự toán bằng .
PhanTanTai + 3 Bài hay quá. Cảm ơn!
minute9999 + 1 Đồng tình. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 14:36 , Processed in 0.097656 second(s), 22 queries .