XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1779|Trả lời: 31
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HỎI] Quyết toán hợp đồng

[Lấy địa chỉ]
1#
nvquang118 Đăng lúc 20/4/2015 14:52 | Xem tất
tranhoe gửi lúc 20/4/2015 11:47
Bạn đọc va hiểu sai rôi: "phải phù hợp với hình thức quản lý dự án đã đư ...

Theo em, quy định "phù hợp với hình thức quản lý dự án đã được quyết định trong quyết định phê duyệt" Quyết định phê duyệt ở đây phải là Quyết định phê duyệt Dự án đầu tư của cấp Quyết định đầu tư chứ không phải là Quyết định phê duyệt KH đấu thầu.
Căn cứ nội dung QĐ phê duyệt dự án, Chủ đầu tư lập, trình thẩm định phê duyệt KHĐT.
Trong nội dung tờ trình phê duyệt KHĐT có phân rõ "Phần công việc không áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu" Trong phần này bao gồm nội dung và giá trị các công việc không thể tiến hành lựa chọn nhà thầu theo quy định của pháp luật về đấu thầu như: chi phí cho ban quản lý dự án; chi phí đền bù, giải phóng mặt bằng (nếu có); dự phòng phí (phần chưa phân bổ cho từng gói thầu) và những khoản chi phí khác (nếu có)
Như vậy, Căn cứ hình thức quản lý dự án và nội dung trình duyệt KHĐT, Cấp quyết định đầu tư phê duyệt kế hoạch đấu thầu thực hiện dự án. Chủ đầu tư căn cứ nội dung phê duyệt và thực hiện theo quy định.

Đánh giá

@ Bác Tranhoe: Theo quy định thì Quyết định phê duyệt dự án, BC KTKT công trình nào cũng có nội dung phê duyệt về "Hình thức QLDA" mà bác  Đăng lúc 21/4/2015 14:17
Bạn đọc được Quyết định đầu tư của công trình này rôi hay sao mà nói vanh vách thế?. Đây chỉ nói là không phải QDD957 thôi.  Đăng lúc 20/4/2015 15:37

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
nvquang118 Đăng lúc 21/4/2015 14:28 | Xem tất
bài toán này có vẻ khó rồi. Bạn thử nghiên cứu phương án là "Đồng bộ hóa bộ máy nhân sự Ban QLDA chính là nhân sự của đơn vị tư vấn" thử xem.
Chủ đầu tư thành lập Ban QLDA. Giám đốc Ban là người được CĐT giao điều hành chính, còn lại là toàn bộ nhân sự đơn vị tư vấn. Lập dự toán sử dụng chi phí QLDA theo hướng dẫn tại Thông tư 10/2011/TT-BTC ngày 26/01/2011 (ko biết đã bị thay thế chưa).
Như vậy, toàn bộ các khoản chi sử dụng chi phí QLDA chi hàng tháng đc chi cho nhân sự của đơn vị tư vấn.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0.0
Trả lương thì phải báo cáo với thuế. Sổ sách kế toán không thể ma giáo lại từ đầu đến cuối dự án về nhân sự như vậy được.  Đăng lúc 21/4/2015 15:41
Không được đâu. Nếu vậy Chủ đầu tư phải ký hợp đồng lao động, chấm công. Nhân sự trên giấy tờ là của CĐT tuyển dụng làm việc.  Đăng lúc 21/4/2015 15:40
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé! Mình sẻ làm thử  Đăng lúc 21/4/2015 15:02

3#
nvquang118 Đăng lúc 22/4/2015 08:51 | Xem tất
trungphi123 gửi lúc 21/4/2015 15:22
Bạn cho mình hỏi bạn có từng làm dậy chưa?
Nếu làm oy có file cho mình xin với ...

thủ tục chi tiết cụ thể thì nhiều thủ tục lắm bạn. Như bác fubi đã nói đó: cần phải ký bổ sung HĐLĐ, trình quyết định thành lập Ban QLDA, và tất tần tật tất cả những nội quy, quy chế hoạt động, chi tiêu nội bộ... Nếu bạn làm theo giải pháp này thì bạn cần phải kiểm soát thống nhất từ đầu dự án đến khi quyết toán hoàn thành dự án. Sẽ rất mệt.
Còn phương án trình xin điều chỉnh hình thức QLDA của dự án thì đơn giản hơn. chỉ phát sinh thủ tục trình và duyệt đồng ý hình thức thuê TV QLDA.
Bạn cứ so sánh 2 phương án sẽ thấy PA nào có lợi, phù hợp với dự án bạn thì bạn làm thôi

4#
nvquang118 Đăng lúc 4/5/2015 15:31 | Xem tất
trungphi123 gửi lúc 22/4/2015 14:00
Nhưng cái này đã thi công xong oy thì sao trình được nữa bạn?

Nois chung là botay.com. vớt vát thì CĐT bạn phải quan hệ mạnh mà xin bổ sung thủ tục hồ sơ và đẩy lùi quyết định về giai đoạn chưa thực hiện

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 17:56 , Processed in 0.095604 second(s), 24 queries .