XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3324|Trả lời: 49
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] Câu chuyện thật của mình từ lúc đi học dự toán.

[Lấy địa chỉ]
1#
tranhungdao12a3 Đăng lúc 13/6/2015 08:05 | Xem tất
Tôi thấy bạn thực sự là quá lạ! Nhiều khả năng là bạn được đào tạo sách vở và có cuộc sống an nhàn nên mới thế!
Đời thủa đâu ai mà đi làm lại toàn kêu "sao cái này các anh không chỉ, cái kia các anh không bảo cho tôi".
Ngày xưa hồi mới ra trường như bạn, để được chỉ bảo ngày nào tôi cũng phải ngồi lại cuối cùng để về cùng với sếp vì sếp tôi không bao giờ về trước 10h tối cả. Ngay cả chính bản thân tôi còn tự hỏi sếp về muộn thế thì công việc gia đình, đối nội đối ngoại lo như thế nào? Thế mà sếp vẫn làm tốt.
Tôi còn bị mắng lên bờ xuống ruộng suốt ngày nhưng chưa bao giờ tôi có ý oán trách gì cả, tôi còn cảm ơn sếp đầu tiên của tôi, vì ông đã cho tôi biết một điều rằng "Phải biết tự lo cho mình chứ đừng trông chờ vào người khác".
Chính vì suy nghĩ này mà tôi có thể làm tất cả các công việc khác, ngay cả những công việc tôi không được học hay chưa từng làm bao giờ.
Tôi khuyên bạn một câu chân thành: "Hãy thay đổi tư duy, thái độ và phải luôn ghi nhớ câu "Tự túc là hạnh phúc". Trên đời này sẽ không ai chịu giúp mình nếu ngay chính bản thân mình còn không tự làm việc đó!
Thuốc đắng dã tật, sự thật thì mất lòng. Chúc bạn thành công trên đường đời! Trước tiên hãy thay đổi thái độ và tư duy đi nhé!

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 0
  Đăng lúc 13/6/2015 14:17

Số người tham gia 2Thanked +3 Thu lại Lý do
kisukinhte + 1 anh có ông sếp thật tốt, ca.
kevodung + 2 Chuyên nghiệp. Cảm ơn!

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 8/5/2024 04:01 , Processed in 0.119470 second(s), 21 queries .