XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1377|Trả lời: 28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thẩm định- Phê duyệt thầu] [Hỏi] Trường hợp giá đề xuất > giá dự toán được duyệt

[Lấy địa chỉ]
1#
Giaphuc5709 Đăng lúc 21/11/2017 08:54 | Xem tất
Theo mình cần làm rõ tại sao giá gói thầu lớn hơn dự toán gói thầu được duyệt, có thể thời điểm phê duyệt cách xa nhau nên thay đổi giá vật liệu....Chủ đầu tư có lập lại dự toán gói thầu theo quy định trước khi mời thầu không? Nếu có thì xét khối lượng, định mức, đơn giá đúng không? Xem hồ sơ dự thầu các nhà thầu.
Xem tất cả để kiến nghị đúng đắn.
Cuối cùng, theo tôi hợp đồng đã ký thì phải tuân thủ hợp đồng.

Đánh giá

lỗi tại CĐT và tư vấn đấu thầu. Có điều mình đang bí cách xử lý với các đơn vị này  Đăng lúc 21/11/2017 11:48
đúng như bạn nói là hợp đồng đã ký phải tuân thủ hợp đồng, nhà thầu thi công không có lỗi  Đăng lúc 21/11/2017 11:48
chỉ có quyết định phê duyệt Báo cáo KTKT, QĐ phê duỵet kế hoạch đấu thầu thời gian giữa các quyết định trên là 1 tháng, không có biến động về giá vật liệu và nhân   Đăng lúc 21/11/2017 11:44
không có dự toán giá gói thầu đồng nghĩa với việc không có các quyết định phê duyệt giá gói thầu bạn ạ  Đăng lúc 21/11/2017 11:43

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
Giaphuc5709 Đăng lúc 24/11/2017 07:23 | Xem tất
ACCEN_sherven gửi lúc 23/11/2017 11:10
Cám ơn bạn. Mình rất tâm đắc với câu nói của bạn là "bảo vệ mình trước". Nhưng  ...

Mình có nói bạn xem lại từ khối lượng, định mức, đơn giá... để xác định 1 cách khách quan giữa dự toán được duyệt và giá gói thầu cái nào sai, thời điểm phê duyệt cách nhau 1 tháng thì xem giá vật liệu theo đơn giá liên sở có thay đổi không. Vấn đề sai thì đã rõ sẽ kiến nghị về mặt hành chính, còn về kinh tế nếu xác định lại mà giá gói thầu đúng không gây thiệt hại ngân sách thì thôi, nếu thiệt hại thì phải bồi thường theo luật, bạn chỉ kiến nghị thì báo cáo, phân tích đầy đủ (lưu lại để bảo vệ mình), kết luận chính thức thì theo ý người có thẩm quyền.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
  Đăng lúc 24/11/2017 17:38

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 4/5/2024 07:25 , Processed in 0.113768 second(s), 21 queries .