XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2787|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Thảo luận] Giảm trừ khối lượng kiểm toán HĐ trọn gói

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Em có đang thực hiện kiểm toán báo cáo quyết toán dự án hoàn thành 1 công trình Trụ sở Bảo hiểm xã hội. Hợp đồng này là trọn gói có giá trị là 12 tỷ đồng. Em kiểm tra lại phần khối lượng thực hiện thì phát hiện ra có 1 công tác thép dầm >phi 18 có sai số học. Gía trị sai số học khá lớn từ 5,4 tấn thành 54 tấn (nguyên nhân là do chia cho 100 không phải 1000). Hiện nay em đang tìm giải pháp để có thể giải quyết vấn đề này 1 cách hoàn chỉnh. Em định cắt giảm phần chênh lệch là hơn 800 triệu, sếp thì bảo là tìm hướng giải quyết cho nhà thầu. Vì em nghĩ là sau này khi trình quyết toán lên BHXH thì cũng sẽ bị cắt mà vẫn chưa tìm ra hướng giải quyết khác. Mong các anh chị cho em xin kinh nghiệm về xử lý trường hợp này ạ. Em cảm ơn

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 0
  Đăng lúc 14/8/2020 12:39

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
hvl1980 + 1

Xem tất cả

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
 Tác giả| NinhManh195 Đăng lúc 6/5/2020 22:02 | Xem tất
Em cũng xác định được đây là lỗi không thuộc về nhà thầu. Lỗi này thuộc về Cdt, đơn vị lập dự toán gói thầu. Các anh cho em hỏi là có trường hợp nào CĐT và đơn vị lập dự toán phải đền bù số tiền do sai sót như kia chưa ạ? Em cảm ơn

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 6/5/2024 14:21 , Processed in 0.111387 second(s), 26 queries .