XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1477|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tâm sự cá nhân] [Tâm sự cá nhân] Vào Nam lập nghiệp được không các bạn

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#
axetank Đăng lúc 15/10/2015 10:04 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào mọi người, mình bên xây dựng cầu đường trước học GTVT HN (bằng khá, tiếng anh có IELTS), ra trường 6 năm rồi mà làm việc ngoài này chán quá, lãnh đạo nó cứ chèn ép, ăn chặn đủ đưởng, dọa dẫm đủ kiểu, làm việc sau 1 thời gian là về con số 0 tính vào Nam lập nghiệp mà không biết trong đó ntn?
1. Dân nam có chào đón dân bắc mình không, hay họ kỳ thị trong công việc, các kiểu khác khi nghe giọng Bắc?
2. Môi trường làm việc trong đó ntn? Lãnh đạo có tốt ko? Hay lại đổ vạ, ăn bớt, ăn xong, trách nhiệm đổ cho nhân viên?
3. Tham nhũng nhiều ko hay toàn vụ như kiểu "Huyền Như"?
4. Làm việc có lâu dài đc ko các bác? Hay ăn bớt ăn xén, làm ăn gian dối?
5. Nên vào đâu làm tp HCM hay Vũng Tàu

Mong các bác miền Nam chia sẻ, vì em dân Bắc và nghe nói làm trong nam tốt hơn? thanks các bác nhiều.

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Đánh giá phải trên cơ sở mặt bằng chung. Còn đương nhiên: "Ở đâu cũng có anh hùng. Ở đâu cũng có thằng khùng thằng điên".  Đăng lúc 15/10/2015 15:52
@ axetank: lấy 1 cây mục mà đánh giá cả cánh rừng toàn gỗ mục là thiển cận. Nếu tư duy như bạn thì cả nước đều là kẻ cướp.  Đăng lúc 15/10/2015 15:51
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
- hì hì. Mình là dân miền Tây (Bến Tre). Mình làm việc với rất nhiều người dân Bắc. Mình thấy nếu không làm được ở đ   Đăng lúc 15/10/2015 10:34

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 3/5/2024 16:19 , Processed in 0.108108 second(s), 26 queries .