XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1642|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Tính phát sinh cho giàn giáo bao che khi thay đổi thiết kế

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x

Chào cả nhà.
Em mới vào nghề QS, hiện tại có một vấn đề nhỏ cần nhờ tới các anh chị trong diễn đàn giúp đỡ.
Hiện tại công ty em có 1 một dự án hợp đồng lump sum. Có tính chi phí giàn giáo bao che cho tòa nhà theo thời gian hợp đồng là 10 tháng.
Tuy nhiên sau này chủ đầu tư thay đổi thiết kế hình dáng tòa tháp nên bên em có tính chi phí phát sinh cho giàn giáo bao che. Vậy em có thể lấy số tiền đã báo trong hợp đồng rồi chia cho diện tích tòa nhà (bản vẽ đấu thầu) theo hình chiều đứng để ra đơn giá cho 1m2 giáo được không ạ?
Rồi em tính phát sinh diện tích cho phần hình dáng thay đổi nhân với số tiền theo m2 đã qui đổi được không ạ?
Nếu cách đó không được thì còn cách nào khác không ạ?
Mong cả nhà cho em lời khuyên với.
Em cảm ơn!

Đánh giá

Được nếu CĐT đồng ý :D! Bạn phải hiểu bài tính trước đó để tính cho bài toán phát sinh vì cái trước đó đã được chấp thuận và phê duyệt!  Đăng lúc 16/7/2018 13:04

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
truongphi2018 Đăng lúc 17/7/2018 09:43 | Chỉ xem của tác giả
Bạn phải hiếu là về kinh tế càng làm nhiều thì cảng rẻ bạn nhé. Việc bạn chia đều rồi chào giá là việc của bạn, phê duyệt chấp thuận là việc của chủ đầu tư.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/7/2024 16:09 , Processed in 0.113747 second(s), 27 queries .