XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1353|Trả lời: 6
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

"Đối tượng Áp dụng" của Luật đấu thầu 2013?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Anh em thảo luận & hiểu rõ 2 khái niệm này:
1. Luật cũ 2005
Điều 2. Đối tượng áp dụng:
2. Tổ chức, cá nhân có hoạt động đấu thầu không thuộc phạmvi điều chỉnh của Luật này chọn áp dụng quy địnhcủa Luật này. Trường hợp chọn áp dụng thì tổ chức, cá nhân phải tuân thủcác quy định có liên quan của Luật này, bảo đảm công bằng, minh bạch và hiệuquả kinh tế.

2. Luật mới 2013
2. Tổ chức, cá nhân có hoạt động đấu thầu không thuộc phạmvi điều chỉnh của Luật này được chọn áp dụng quy địnhcủa Luật này. Trường hợp chọn áp dụng thì tổ chức, cá nhân phải tuân thủcác quy định có liên quan của Luật này, bảo đảm công bằng, minh bạch và hiệuquả kinh tế.

Ở đây cần hiểu rõ "Chọn" và " Được chọn"????
=> Khi nào, trường hợp nào thì "Được chọn"?

Links dow Luật Đấu Thầu số 43/2013/QH13: http://xaydung360.vn/thuvien/for ... ht=43%2F2013%2FQH13

Thanks all!

Đánh giá

Rất hữu ích! Thanks!: 5.0 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
Từ ngữ Việt Nam rất phong phú!. Vấn đề này nên hỏi các Bác học nhà ta thôi.  Đăng lúc 17/7/2014 22:27
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 17/7/2014 18:52
Rất hữu ích! Thanks!: 5 Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 17/7/2014 18:40

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
soixich_hp1 Đăng lúc 17/7/2014 20:30 | Chỉ xem của tác giả
2. Luật mới 2013
2. Tổ chức, cá nhân có hoạt động đấu thầu không thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật này được chọn áp dụng quy địnhcủa Luật này. Trường hợp chọn áp dụng thì tổ chức, cá nhân phải tuân thủcác quy định có liên quan của Luật này, bảo đảm công bằng, minh bạch và hiệuquả kinh tế.
Có nghĩa là: Nếu luật đấu thầu coi có vợ là phạm vi điều chỉnh thì- Nếu bác có chồng (người đàn ông của đời mình ) tức là bác không thuộc phạm vi điều chỉnh của luật này thì bác có QUYỀN chọn áp dụng hay không áp dụng.. nếu bác áp dụng tức chọn lấy vợ thì bác phải tuân thủ luật này dù bác ko  thuộc phạm vi chịu ảnh hưởng (bác lấy đàn ông). OK

Đánh giá

Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5.0
Mong bạn tiếp tục chia sẻ. Thanks!: 5
  Đăng lúc 18/7/2014 08:25

3#
jumpe Đăng lúc 29/7/2014 16:27 | Chỉ xem của tác giả
2. Tổ chức, cá nhân có hoạt động đấu thầu không thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật này được chọn áp dụng quy địnhcủa Luật này. Trường hợp chọn áp dụng thì tổ chức, cá nhân phải tuân thủcác quy định có liên quan của Luật này, bảo đảm công bằng, minh bạch và hiệuquả kinh tế.
Ý kiến cá nhân: chẳng qua cụ thể hóa thêm: được chọn: anh có quyền mượn luật đấu thầu. Chọn: gần như ép buộc trong khi người ta không thuộc phạm vi.

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
thanh.bm + 1 Cảm ơn quan tâm của bạn nhiều!

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 01:12 , Processed in 0.134715 second(s), 27 queries .