XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 2996|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] cách tính chi phí thiết bị của khách sạn 5 sao

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào anh/chị,
Em là sv năm cuối đang làm đồ án tốt nghiệp. Dự án của em là khu biệt thự và khách sạn 5 sao trong đó có nhiều khu khác nhau, hotel là tòa nhà tách biệt và có những khu như reception, funtion với chức năng như lễ tân, quản lý, tổ chức sự kiện.... phục vụ cho toàn bộ khách sạn. Vì tài liệu em xin được không đủ để tính chính xác nên em lấy suất vốn đầu tư của Nhà đa năng để tính chi phí thiết bị cho các tòa nhà đó. Tuy nhiên với quy mô 5 sao nên em nghĩ phải nhân thêm 1 hệ số >1 nữa nhưng em ko biết lấy bao nhiêu là phù hợp. Vậy nhờ anh/chị có kinh nghiệm trong lĩnh vực này tư vấn giúp em với ạ.

Em xin chân thành cảm ơn!

Đánh giá

Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy, ở đây: http://xaydung360.vn/diendan/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-14070-1-1.html   Đăng lúc 31/10/2017 09:05

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
dinhgiaa Đăng lúc 6/11/2017 20:55 | Chỉ xem của tác giả
hgnhg6695 gửi lúc 1/11/2017 00:36
dự án của em khách sạn là 2 tòa nhà riêng và 3 tòa nhà khác (lễ tân, hội họp, qu ...

Theo quy định
b. Suất vốn đầu tư xây dựng công trình khách sạn bao gồm:
- Chi phí xây dựng công trình chính, các công trình phục vụ (thể dục thể thao, thông tin liên lạc...) theo tiêu chuẩn quy định của từng loại khách sạn.
- Chi phí thiết bị và trang thiết bị phục vụ sinh hoạt, thể dục thể thao, vui chơi giải trí, phòng cháy chữa cháy, hệ thống cứu hoả, thang máy, điện thoại,...

d. Công trình của khách sạn được chia ra các khối chức năng theo tiêu chuẩn thiết kế, bao gồm:
- Khối phòng ngủ: phòng ngủ, phòng trực của nhân viên.
- Khối phục vụ công cộng: sảnh, phòng ăn, nhà bếp, phòng y tế, phòng giải trí, khu thể thao,...
- Khối hành chính quản trị: phòng làm việc, phòng tiếp khách, kho, xưởng sửa chữa, chỗ nghỉ của nhân viên phục vụ, lái xe, nhà để xe, phòng giặt là, phơi sấy, trạm bơm áp lực, trạm cung cấp nước, phòng điện, các phòng phục vụ khác, ...

Như vậy, theo mình các phòng phụ trợ đã bao gồm; tuy nhiên theo tiêu chuẩn sao của Tổng cục Du lịch, nếu làm nhiều hơn các hang mục quy định này thì hoặc là tách ra tính thêm các hạng mục đó, ví dụ văn phòng nhiều thì tính chia bao nhiêu % diện tích tòa nhà cho văn phòng và lấy suất đầu tư văn phòng, hoặc nhân hệ số điều chỉnh.

Theo mình, tùy bạn làm theo quy định nhà nước hay tư nhân, nếu tư nhân không theo quy định thì tính diện tích sàn xây dựng bình thường rồi khu vực nào văn phòng lấy suất đầu tư văn phòng, khu nào khách sạn thì tính thêm chi phí nội thất theo m2 sàn hoặc theo phòng. Miễn sao bạn có được suất đầu tư kinh nghiệm này từ 1 dữ liệu tin cậy, còn nhà nước thì theo quy định thôi.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Em cảm ơn nhiều ạ!  Đăng lúc 7/11/2017 16:54

2#
dinhgiaa Đăng lúc 31/10/2017 23:09 | Chỉ xem của tác giả
Khách sạn thì tính suất tiêu chuẩn theo Key (phòng) trong suất đầu tư đó, đã bao gồm thiết bị. 5 sao quốc tế của các tập tầm  70.000 đô/phòng. Tiêu chuẩn sao Việt Nam khác,

3#
 Tác giả| hgnhg6695 Đăng lúc 1/11/2017 00:36 | Chỉ xem của tác giả
dinhgiaa gửi lúc 31/10/2017 23:09
Khách sạn thì tính suất tiêu chuẩn theo Key (phòng) trong suất đầu tư đó, đã bao gồ ...

dự án của em khách sạn là 2 tòa nhà riêng và 3 tòa nhà khác (lễ tân, hội họp, quản lý...) đc xây dựng phục vụ cho 2 tòa khách sạn đó ạ.

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 8/5/2024 00:33 , Processed in 0.109636 second(s), 27 queries .