XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1802|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi] Chi phí thẩm định thiết bị máy móc

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
- Dự toán công trình bao gồm phần xây dựng và phần thiết bị. Thiết bị yêu cầu phải có chứng thư thẩm định giá, vì vậy cần thuê đơn vị thẩm định giá.
Cả nhà cho em hỏi, chi phí thẩm định giá thiết có quy định ở đâu không ạ. Em xin cám ơn nhiều ạ.

Đánh giá

Ngày 28/7/2011, Tổng Giám đốc Công ty Cổ phần Tư vấn và Thẩm định giá doanh nghiệp đã có Quyết định số 18/QĐ-BCV về việc ban hành biểu phí dịch vụ thẩm định giá bất   Đăng lúc 16/9/2015 10:40

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
tuanndx54 Đăng lúc 16/9/2015 10:00 | Chỉ xem của tác giả
Đối với Dự án sử dụng nguồn vốn Nhà nước việc THẨM ĐỊNH được tiến hành bởi các cơ quan chức năng có thẩm quyền.Còn vốn khác thì nó thuộc vào GÓI THẦU TƯ VẤN.

Đánh giá

Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5.0
Chia sẻ hay! Thanks bạn nhé!: 5
Công trình mình này vốn nhà nước, khi lập Hồ sơ thiết kế dự toán. Chủ đầu tư yêu cầu có chứng thư thẩm định giá của 1 đơn   Đăng lúc 16/9/2015 11:58

3#
 Tác giả| dodangquyet Đăng lúc 16/9/2015 11:53 | Chỉ xem của tác giả
Đó là Quyết định của công ty đó đưa ra dùng cho các dự án của công ty đó. Sao có thể lấy đó để đưa vào chi phí tư vấn thẩm định thiết bị ạ.

4#
 Tác giả| dodangquyet Đăng lúc 16/9/2015 12:00 | Chỉ xem của tác giả
tuanndx54 gửi lúc 16/9/2015 10:00
Đối với Dự án sử dụng nguồn vốn Nhà nước việc THẨM ĐỊNH được tiến hành bởi cá ...

Công trình này là vốn nhà nước ạ. CĐT yêu cầu các thiết bị phải có chứng thư thẩm định giá, và thêm gói tư vấn thẩm định giá và tổng mức đầu tư mà em chưa tìm thấy thông tư nào quy định cả. mong anh em giúp đỡ

5#
tuanndx54 Đăng lúc 16/9/2015 14:13 | Chỉ xem của tác giả
dodangquyet gửi lúc 16/9/2015 12:00
Công trình này là vốn nhà nước ạ. CĐT yêu cầu các thiết bị phải có chứng thư th ...

Giá trị thiết bị là bao nhiêu?
Đã qua đấu thầu thì không nhất thiết phải có thư thẩm định giá.
Bạn xem qua Nđ 170/2003 về Pháp lệnh giá.(Điều 15)

6#
daicapmu Đăng lúc 16/9/2015 14:24 | Chỉ xem của tác giả
Không có hướng dẫn cách tính giá trị cụ thể, nó phụ thuộc vào giá trị thiết bị được thẩm định. Do đó không xác định được nếu chưa đi thẩm định giá thiết bị
Thông thường, trên cơ sở đặc tính kỹ thuật của thiết bị cần thẩm định bạn đi lấy báo giá của tối thiểu 3 đơn vị thẩm định. Họ sẽ đưa ra mức phí thẩm định cho bạn, sau đó bạn tổng hợp thành chi phí thẩm định để làm cơ sở mời thầu

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 6/5/2024 01:57 , Processed in 0.142433 second(s), 26 queries .