XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 3276|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi]Chi phí tư vấn được quyết toán giá trị như thế nào

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Các bác, anh chị cho em hỏi! Bên Phòng tài chính thẩm tra quyết toán công trình. Sau khi họ cắt giảm tiền quyết toán chi phí xây lắp. thì tiền chi phí tư vấn, quản lý dự án, chi khi khác cũng giảm theo chi phí xây lắp theo quyết định 957 có đúng ko ạ! em mới làm vào nghề chưa hiểu rõ lắm ạ! Vì hợp đồng và hồ sơ quyết toán tiền chi phí quản lý dự án, chi phí tư vấn là đã thống nhất và bên B đã làm đúng và đủ số công việc nên em tưởng phải hưởng nguyên theo số tiền tỷ lệ % giá trị xây lắp ban đầu chứ nhỉ.

Đánh giá

Đã sửa tiêu đề giúp Bạn. Lần sau: bài sẽ bị Xóa theo nội quy post bài: http://xaydung360.vn/thuvien/-xd360-siet-chat-viec-post-bai-tren-dien-dan-va-thu-vien-27767-1-1.html   Đăng lúc 18/11/2015 07:49

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
anhloixh Đăng lúc 18/11/2015 14:38 | Chỉ xem của tác giả
khi quyết toán, nếu chi phí xây lắp bị giảm thì cũng có thể ảnh hưởng tới các chi phí này bạn nhé. Thường các chi phí Khảo sát lập dự án, thiết kế bản vẽ thi công, Lệ phí thẩm định dự án, lệ phí thẩm định thiết kế+dự toán sẽ được giữ nguyên theo Quyết định phê duyệt Dự toán của công trình.
Còn các chi phí Tư vấn quản lý dự án, chi phí giám sát thi công, và một số chi phí khác tính theo tỷ lệ % khi quyết toán. Nếu giá trị xây lắp bị giảm thì các chi phí này cũng giảm theo.
=> Tóm lại: Không phải tất cả các chi phí khi Quyết toán đều tính % theo chi phí xây lắp

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
kenzykenzo + 2 Thực tiễn. Cám ơn!

Xem tất cả

2#
bqhung2006 Đăng lúc 18/11/2015 07:50 | Chỉ xem của tác giả
Nếu với công trình nhà nước thì thường là bị cắt theo "Giá trị cơ sở",
Em phải xem thêm hợp đồng (thể hiện rõ điều này)!

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
kenzykenzo + 2

Xem tất cả

3#
 Tác giả| kenzykenzo Đăng lúc 18/11/2015 08:25 | Chỉ xem của tác giả
giá trị cơ sở là giá trị quyết toán xây lắp cuối cùng hả anh. Vậy các chi phí khảo sát, chi phi quản lý dự án cũng phải đi theo hả a. Vậy có thiệt ko a. :)

Đánh giá

Với công trình nhà nước thì đúng vậy, các công trình tư nhân là thương thảo theo HĐ trọn gói  Đăng lúc 18/11/2015 08:44

4#
luuvansy Đăng lúc 18/11/2015 14:03 | Chỉ xem của tác giả
Vì hợp đồng của bạn là hợp đồng theo tỷ lệ % ( nếu k nhầm ) và giá trị tư vấn trong hợp đồng của bạn tính theo tỷ lệ %*Gxd vậy nên khi quyết toán Gxd là giá trị xây dựng quyết toán, nên quyết toán giá trị tư vấn cũng sẽ tính dựa trên giá trị xây lắp quyết toán

6#
 Tác giả| kenzykenzo Đăng lúc 30/11/2015 18:25 | Chỉ xem của tác giả

7#
 Tác giả| kenzykenzo Đăng lúc 4/12/2015 15:12 | Chỉ xem của tác giả
Có thông tư nào quy định cụ thể ko! Nhờ các bác trong diễn đàn giúp em

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 5/5/2024 22:47 , Processed in 0.132386 second(s), 29 queries .