XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1981|Trả lời: 5
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[HỎI] Dự toán acitt

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
e mới dùng phần mềm dự toán acitt , e đang làm 1 công việc gồm cả sửa chữa và lắp đặt , xây dựng nữa , thiết bị bàn ghế nữa..! em thấy nó cũng bé thôi !  lên là e gộp tất cả sửa chữa lẫn xd và lắp đặt vào 1 bảng dự toán rồi đổi danh sách DBF đến mục sửa chữa thì đổi là sửa chữa đến lắp đặt đổi là lắp đặt ... liệu thế có ổn không ạ ?
2. em muốn hỏi là trong ĐM XD có công tác tháo dỡ trần ( AA..) thế trong sửa chữa cũng có công tác tháo dỡ trùng với ( SB..) AA theo mọi người thì áp cái nào.  VD : bóc dỡ trần thạch cao. 3. em muốn hỏi thêm nữa là xong khi bóc phần điện ý : dự toán acitt nó phân tích ra bảng VL e thấy trùng nhau như này e vd luôn cho cụ thể ạ !
VD: dây điện trong dự toán là 4x10mm2 và 4x6mm2 ( 2 cái này  áp chung 1 mã là 4x3mm2) tí bảng phân tích vật liệu nó sẽ gộp luôn 2 cái là tổng chiều dài là 1 lên e thấy vậy liền cho luôn chiều dài trong phân tích và cái chênh lệch bằng 0 . sau đó là thêm luôn giá vào ô VL Ở bảng dự toán .em làm thế có đúng k ạ ?
tại trước đây e dùng phần mềm miễn phí lên dây 4x10mm2 nó sẽ có dmvl luôn ở đáy lên là sửa và thêm chênh lệch luôn !  đến dự toán này e k biết nữa !  mong mọi người chỉ bảo thêm . em xin cảm ơn !

Đánh giá

Nếu Tôi là giáo viên văn thì tôi tréo bài, cho 0 điểm ngay. Câu từ sao mà lũng cũng, chả hiểu gì cả!  Đăng lúc 28/5/2015 21:26

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

2#
lyngockubi Đăng lúc 28/5/2015 09:16 | Chỉ xem của tác giả
làm như bạn về phần tra từng định mức cũng dc, nhưng có cách khác tiện hơn.
Bạn tìm đơn giá đã viết chung (ví dụ như Hà Nội có đơn giá 2011) đã gộp cả sửa chữa + xây dựng + lắp đặt vào định mức.
về ý thứ 2 bạn hỏi.
Bạn phải xác định được đâu là sửa chữa, đâu là phá dỡ thì như vậy mới áp được đúng mã hiệu + đơn giá vì phá dỡ + sửa chữa giá khác nhau

3#
 Tác giả| trolaivoigio Đăng lúc 28/5/2015 09:24 | Chỉ xem của tác giả
lyngockubi gửi lúc 28/5/2015 09:16
làm như bạn về phần tra từng định mức cũng dc, nhưng có cách khác tiện hơn.
Bạn tì ...

Em cũng mới dùng e nói cụ thể cái bảng BDF nhé :
1. Đơn giá , vd ở hà nội là DGHN2011 ,( chưa kể phần e cho thêm là DG5480 sửa chữa, tại e thấy trong lúc làm e k chọn đc SB ) .
2. Định mức dự toán : thì chỉ có HANOI\DDM1776 VÀ HANOI\1777 (chỉ gồm lắp đặt và xây dựng thôi ) !
giờ e làm sao để thêm cái DG5480 vào DGHN2011 hả a ?

4#
 Tác giả| trolaivoigio Đăng lúc 28/5/2015 09:50 | Chỉ xem của tác giả
trolaivoigio gửi lúc 28/5/2015 09:24
Em cũng mới dùng e nói cụ thể cái bảng BDF nhé :
1. Đơn giá , vd ở hà nội là DGHN2 ...

trả lời cho e câu thứ 3 đi a ơi :)

5#
lyngockubi Đăng lúc 28/5/2015 10:30 | Chỉ xem của tác giả
trolaivoigio gửi lúc 28/5/2015 09:50
trả lời cho e câu thứ 3 đi a ơi :)

về câu số 3.
làm như bạn cũng được, hoặc làm cách khác.
khi phân tích vật tư bạn sửa tên và mã hiệu loại dây theo dự toán. sau đó tổng hợp vật tư sẽ sửa theo tên đã chọn. Bù giá theo giá trị trường như vậy là được

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
trolaivoigio + 2

Xem tất cả

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 27/4/2024 23:56 , Processed in 0.105086 second(s), 26 queries .