XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 1983|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hỏi]Nhờ tư vấn cho SV mới tốt nghiệp nghành kinh tế xây dựng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
1#

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
Chào quý anh chị trên diễn đàn, em mới tốt nghiệp chuyên nghành kinh tế xây dựng. Nhìn chung các nghiệp vụ của chuyên nghành này có 2 mảng, thứ nhất là văn phòng và thứ 2 là ở hiện trường. Vậy với nền tảng em đã học em có thể làm được bên thi công dân dụng không ạ?????Nếu không thì em có thể làm được những việc gì ngoài công trường.........
Anh chị nào đã đi qua tư vấn giúp em với ạ.
Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh, chúc các thành viên thật nhiều sức khỏe và thành công.

Đánh giá

Tiêu đề phải rõ nhé!. Đã sửa giúp Bạn.  Đăng lúc 13/3/2015 23:21
KHÔNG AI HIỂU MÌNH BẰNG CHÍNH BẢN THÂN MÌNH. Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng vốn là y sỹ đấy bạn.  Đăng lúc 13/3/2015 23:03

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

Đề cử
fubi Đăng lúc 13/3/2015 23:11 | Chỉ xem của tác giả
mr.akirasi gửi lúc 13/3/2015 23:06
Biết là vậy nhưng anh Bình cho em hỏi, nhận định chung có thể đánh giá dân kinh tế x ...

TRrường học VN chỉ cho bạn lý thuyết cơ bản. Còn Trường đời sẽ cho bạn khám phá ra khẳ năng của bạn phù hợp việc gì, và sẽ cho bạn kinh nghiệm cần thiết cho cv tương lai. Vậy nên với trường đời, hãy bắt đầu từ đầu ngay bậc thềm đầu tiên, và mạnh dạn chập chững bước đi. Té ngã vài lần khắc ngộ ra có kinh nghiệm đứng lên bước tiếp.
Còn bg đòi hỏi giải đáp bạn có phù hợp với thi công k thì k ai trả lời được NGOÀI BẠN.

Nôm na: bạn hỏi bạn có tự đạp xe đạp được k (giả sử bạn chưa biết đi xe đạp)?  Thì câu trả lời: bạn hãy cứ tự mình cà nhắc đạp xe đi. Bạn sẽ tự khắc biết bạn có đi xe đạp được k và sẽ cần làm gì để tự dần dần đi xe đạp thuần thục.

2#
 Tác giả| mr.akirasi Đăng lúc 13/3/2015 23:06 | Chỉ xem của tác giả
Biết là vậy nhưng anh Bình cho em hỏi, nhận định chung có thể đánh giá dân kinh tế xây dựng qua làm thi công thì tốt. Nhưng em còn quá trẻ và thiếu kinh nghiệm để hình dung ra mình sẽ làm những gì ngoài công trường và hiện tại em nên trang bị những gì và bắt đầu từ đâu ạ.

4#
tranhoe Đăng lúc 13/3/2015 23:16 | Chỉ xem của tác giả
mr.akirasi gửi lúc 13/3/2015 23:06
Biết là vậy nhưng anh Bình cho em hỏi, nhận định chung có thể đánh giá dân kinh tế x ...

Để có thể làm việc ngoài công trường thì nguyên tắc là: Cái gì chưa có hoặc thiếu thì phải học. Trong trường thì học sách, học Thầy, học Bạn; ra trường thì học từ đồng nghiệp; thành viên XD360 thì học từ các bài viết về Chuyên đề thi công, giám sát.
Học nhanh hay chậm là do bản thân Bạn quyết định.

5#
 Tác giả| mr.akirasi Đăng lúc 14/3/2015 08:44 | Chỉ xem của tác giả
tranhoe gửi lúc 13/3/2015 23:16
Để có thể làm việc ngoài công trường thì nguyên tắc là: Cái gì chưa có hoặc thi ...

Cảm ơn anh Bình và anh tranhoe, diễn đàn có những người lãnh đạo như các anh, thật sự khiến em út theo sau được an tâm phần nào cho những bước đi đầu tiên vào lĩnh vực xây dựng....:)

6#
thanh.bm Đăng lúc 14/3/2015 23:03 | Chỉ xem của tác giả

7#
mrkhoai Đăng lúc 16/3/2015 09:51 | Chỉ xem của tác giả
Bạn đang có lợi thế lớn nên hãy bám nghề đi bạn. Trước tiên hãy xin vào đơn vị thi công chuyên nghiệp 1 tý để học hỏi, từ chuyên ngành kinh tế xây dựng bạn cố gắng học lấn sang cả kế toán, .... thì sau này bạn ko lo thiếu việc đâu. Kinh tế xây dựng có thể lấn sang các lĩnh vực lan man về kinh tế được chứ kinh tế bình thường khó làm được kinh tế kỹ thuật lắm bạn ah.

8#
phudu87 Đăng lúc 17/3/2015 09:22 | Chỉ xem của tác giả
Đối với bạn học KTXD đi làm ngoài công trường thì vất vả lắm bạn ơi. Nhưng mà để có thể phát triển tư duy kiến thức mà bạn đã học, thì bạn cũng có thể chọn công trường là nơi làm việc. Vì đó là thực tiễn, bạn được tiếp xúc với các vấn đề trong thi công, từ máy thi công,vật liệu, dây chuyền sản xuất, các hạng mục xây dựng,....nói không hết được. Tóm lại là nó là hình ảnh trực quan, bạn sẽ nhớ ở trong đầu góp phần phát triển công việc của bạn sau này. OK?

9#
 Tác giả| mr.akirasi Đăng lúc 18/3/2015 19:51 | Chỉ xem của tác giả
Chuyên nghành này có được cấp chứng chỉ giám sát phục vụ cho thi công không mấy anh ?????

10#
phong11d61 Đăng lúc 19/3/2015 14:33 | Chỉ xem của tác giả
Ra công trường đi bạn mình ủng hộ. Phong ba thử thách mới cứng tay nghề lên được

Số người tham gia 1Thanked +1 Thu lại Lý do
mr.akirasi + 1 Thích bài này! Thanks!

Xem tất cả

11#
louisduc Đăng lúc 25/2/2016 08:17 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng là dân KTXD cũng ms ra trường nhưng may mắn đc ra thi công mình thấy bọn mình ra thi công biết đc nhiều hơn mặc dù là hơi khó khăn nhưng phải cố gắng thôi bạn hihi

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 29/4/2024 09:10 , Processed in 0.148823 second(s), 28 queries .