XD360 KÍNH CHÚC CHO MỌI NHÀ VẠN SỰ AN LÀNH!

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Quên mật khẩu
 Đăng ký mới
Anh Trần HòeBùi Quốc Hưng
Xem: 16393|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[hỏi] save file sap & etab

[Lấy địa chỉ]

Hãy đăng nhập để có nhiều chức năng hữu dụng hơn và xem ảnh rõ hơn!

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký mới

x
sao mình không save đc file SAP & ETAB vào trong thư mục mình cần lưu vậy các bạn? máy cứ báo là D:/ cannot open file.... rồi sau đó mình cũng không save as đc luôn. Cả sap etab đều bị tình trạng này, mình dùng sap2000v14 và etab9.

www.xaydung360.vn XÂY TÂM, DỰNG TẦM CHUYÊN NGHIỆP

... Bạn hỏi không save được file nhưng :máy cứ báo là D:/ cannot open file....". Save # Open.
... Trường hợp này có thể do lỗi bạn đặt tên file ko đúng quy cách. (Không được đặt tên file bằng tiếng việt có dấu).
  Nếu vẫn còn tình trạng này thì bạn gửi file lên đi... mọi người sẽ xem giúp bạn!

2#
thangnguyenktvn Đăng lúc 3/6/2015 10:25 | Chỉ xem của tác giả
Gửi file lên cho mình xem thử, (thử lưu tên file mà không có dấu xem đc hok)

3#
tadinhvu Đăng lúc 3/6/2015 10:38 | Chỉ xem của tác giả
bạn phải chắc chắn là mục mà bạn lưu file vào ko dc gõ dấu Tiếng Việt,ko chỉ tên file mà cả thư mục nữa
ví dụ bạn lưu vào ổ ''D: Học Tập'' thì ko dc mà phải rename lại là Hoc Tap.

5#
 Tác giả| truongthinhbk04 Đăng lúc 3/6/2015 11:00 | Chỉ xem của tác giả
thangnguyenktvn gửi lúc 3/6/2015 10:25
Gửi file lên cho mình xem thử, (thử lưu tên file mà không có dấu xem đc hok)

mình không save đc làm sao gửi đc đây? mình thử nhiều kiểu, gõ tên file không dấu rùi vẫn ko đc, mình thử lưu chỗ khác thì ko mở đc file nó chỉ hiển thị shortcut thôi

Đánh giá

Có nghĩa là tạo file mới lưu ở desktop với tên ko dấu mà vẫn bị thì chắc máy bị vi dut rồi  Đăng lúc 3/6/2015 11:03

6#
 Tác giả| truongthinhbk04 Đăng lúc 3/6/2015 11:07 | Chỉ xem của tác giả
Hieunghia gửi lúc 3/6/2015 10:39
... Bạn hỏi không save được file nhưng :máy cứ báo là D:/ cannot open file....". Save # O ...

mình đã lưu tên file là 'VD1' theo đường dẫn: D/baitapETAB nhưng vẫn ko đc, nó chỉ lưu đc shortcut thôi nên ko thể gửi đc

7#
tadinhvu Đăng lúc 3/6/2015 17:57 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng nhiều lần bị như này,đúng là ức chế thật,bn công sức và thời gian tạo lập mô hình xong mà bị mất 1 cách k thể chấp nhận dc sau đó mình có rename lại mục cần lưu thành tiếng việt ko dấu thì mọi thứ mới trở lại bình thường

8#
Hieunghia Đăng lúc 4/6/2015 07:18 | Chỉ xem của tác giả
truongthinhbk04 gửi lúc 3/6/2015 11:07
mình đã lưu tên file là 'VD1' theo đường dẫn: D/baitapETAB nhưng vẫn ko đc, nó chỉ  ...

... máy bạn có phần mềm team view chưa? Nếu chưa, bạn cài vào máy đi, mình sẽ xem giúp bạn xem sao....

9#
quoctamxd138 Đăng lúc 4/6/2015 08:11 | Chỉ xem của tác giả
tadinhvu gửi lúc 3/6/2015 17:57
mình cũng nhiều lần bị như này,đúng là ức chế thật,bn công sức và thời gian tạo l ...

Kinh nghiệm là khi tạo xong Girdline là save lại ngay xem có trục trặc gì không chứ bác làm tùm lum rồi mà không lưu thì công sức đổ sông đổ biển à ?

10#
ngocxd125 Đăng lúc 4/6/2015 09:27 | Chỉ xem của tác giả
Cơ bản thì khi lưu file thì đường dẫn tới thư mục để bạn lưu phải phải viết liền ho8a5c cách ko dấu là ok. Kinh nghiệm save sap hoặc etap thì bạn nên save xong rồi tiếp tục làm, ko là đổ sông đổ biển như các bạn trên đã nói.

Số người tham gia 1Thanked +2 Thu lại Lý do
truongthinhbk04 + 2 Kinh nghiệm. Cảm ơn!

Xem tất cả

11#
BINH37 Đăng lúc 30/1/2016 08:12 | Chỉ xem của tác giả
ngocxd125 gửi lúc 4/6/2015 09:27
Cơ bản thì khi lưu file thì đường dẫn tới thư mục để bạn lưu phải phải viết liền ...

mọi người cho mình hỏi,tại sao khi lưu file sap2000 lại có nhiều file đi kèm thế? cách khắc phục?

Phiên bản Mobile|Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng  

Phần mềm dự toán xây dựng excel | Hướng dẫn lập dự toán xây dựng | Phần mềm tư vấn giám sát | Phần mềm quản lý chất lượng xây dựng |

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề xây dựng

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Kiến Trúc sư

Phần mềm ôn thi sát hạch chứng chỉ hành nghề Đấu thầu

GMT+7, 8/5/2024 06:34 , Processed in 0.130821 second(s), 27 queries .